• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows 10 [32&64bit] Fall Creator 1709 Pro [Legacy + UEFI] by songngoc

minhquan5555

Member Chính Thức
Thích
2
Lược bỏ là Win không lược bỏ (bản cài)
Còn Cal mình quên làm ghost gỡ nhầm ra rồi :)
Bạn tải về cũng dễ mà:
cho mình hỏi 1 vấn đề nữa với. mình vừa đăng nhập tài khoản microsoft rồi. nhưng ở màn hình đăng nhập có thêm 1 mục nữa. guest. làm sao xóa tài khoản này vậy bác?

minhquan5555

Member Chính Thức
Thích
2
Tài khoản đó để phòng trường hợp nếu ai đặt pass cho tài khoản mà quên pass thì vẫn dùng tk guest vô để lấy dữ liệu trong máy. Bạn disable tài khoản guest là được.
mình tìm hoài không thấy chổ nào disable nó cả. bác chỉ giúp với.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
mình tìm hoài không thấy chổ nào disable nó cả. bác chỉ giúp với.
Thông qua Local users and Groups
Bước 1:

Nhập Lusrmgr.msc vào khung Search trên Start Menu hoặc thanh Taskbar rồi nhấn Enter để mở Local Users and Groups.

Bước 2:

Tại đây bạn nhìn danh sách các mục khung bên trai. Ở dưới mục Local Users and Groups (Local) bạn click chọn Users.

Bước 3:

Tiếp theo ở danh sách khung giữa, kích đúp chuột vào Users để xem tất cả tài khoản User trên máy tính Windows 10 của bạn.

Bước 4:

Kích chuột phải và Guest rồi chọn Properties hoặc cách khác là kích đúp chuột vào Guest để mở cửa sổ Guest Properties.

Bước 5:

Lúc này trên màn hình xuất hiện giao diện Guest Properties.

Để kích hoạt tài khoản Guest, bạn chọn thẻ General. Tại đây bỏ tích tùy chọn Account is disabled.

Tại khung Full name, nhập tên tài khoản nếu bạn muốn sử dụng tên tài khoản khác, sau đó click chọn Apply để kích hoạt tài khoản Guest.

minhquan5555

Member Chính Thức
Thích
2
hì. cái này hồi xưa có biết. mà quên mất. thanks chủ top.
ah. cho mình hỏi. từ hồi dùng bản fall update thì máy mình có 1 hiện tượng là vô màn hình khóa mà không nhấn được gì hết.không nhập được mật khẩu nhưng điều khiển chuột được. phải sheep hoặc shutdown, reastart rồi mở lên thì mới nhấn mật khẩu được. có ai bị như mình không? làm sao khắc phục các bác nhỉ.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
hì. cái này hồi xưa có biết. mà quên mất. thanks chủ top.
ah. cho mình hỏi. từ hồi dùng bản fall update thì máy mình có 1 hiện tượng là vô màn hình khóa mà không nhấn được gì hết.không nhập được mật khẩu nhưng điều khiển chuột được. phải sheep hoặc shutdown, reastart rồi mở lên thì mới nhấn mật khẩu được. có ai bị như mình không? làm sao khắc phục các bác nhỉ.
Chắc máy bác là laptop, cái đó tùy theo mỗi máy thôi.

babymum7

Member Mới
Thích
1
Khi moi tập tành ghost đã từng thử rất nhiều bản, nhưng đến khi thử bản của bác meigyoku đã fall in love ngay, mặc dù ko quảng cáo nhiều về hiệu năng nhưng khi dùng thật sự rất mượt, hồi đó dùng win 8 của bác hơn năm rưỡi mới đổi, giờ lang thang lại gặp bản ghost mới của bác ở đây nên chắc phải kéo về dùng thôi.

wustenfuchs

Member Chính Thức
Thích
6
bạn cho hỏi làm sao để chỉnh lại start menu gốc của windows 10 vậy, dùng quen rồi nên cái start menu win 7 này lại ko quen

thank thớt vì bản ghost mượt

meigyoku

Member Vip
Thích
930
bạn cho hỏi làm sao để chỉnh lại start menu gốc của windows 10 vậy, dùng quen rồi nên cái start menu win 7 này lại ko quen

thank thớt vì bản ghost mượt
Mình có chỉ trong file hướng dẫn C:\Cong cu rồi, bạn vào xem chi tiết nha!

mylovepentium

Member Mới
Thích
0
RunTask.null.exe - iTianKong.com là phần mềm gì thế bác? , cài xong thấy cái này chạy khởi động cùng win?? Mong bác trả lời sớm nhá

Sửa lần cuối:

meigyoku

Member Vip
Thích
930
RunTask.null.exe - iTianKong.com là phần mềm gì thế bác? , cài xong thấy cái này chạy khởi động cùng win?? Mong bác trả lời sớm nhá
Bác xóa nó hoặc disable nó đi cũng được. Công cụ làm ghost kết hợp 1 số công cụ khác. Mình làm nó biến mất cũng được nhưng cũng không rảnh nên để nguyên.

ec1991

Member Chính Thức
Thích
6
Mình đã Dowm, ghost ngon lành và đang sử dụng bản UEFI, Rất ngon lành ^^. Cảm ơn bạn rất nhiều:M012:

chithanh22

Member Mới
Thích
0
co duy nhat loi la khong go duoc tieng viet va minh dang phai go khong co dau

meigyoku

Member Vip
Thích
930
co duy nhat loi la khong go duoc tieng viet va minh dang phai go khong co dau
Mình vẫn gõ bình thường bằng Unikey, Unikey là chương trình gõ tiếng Việt phổ biến nhất mà bạn. Mình cũng đang gõ bằng Unikey.

StupidLove90

Member Chính Thức
Thích
2
Mình vẫn gõ bình thường bằng Unikey, Unikey là chương trình gõ tiếng Việt phổ biến nhất mà bạn. Mình cũng đang gõ bằng Unikey.
Mình mong bạn làm một bản win 10 pro nguyên gốc không có phần mềm và driver gì cả .Mình cảm ơn bạn trước nhé

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Mình mong bạn làm một bản win 10 pro nguyên gốc không có phần mềm và driver gì cả .Mình cảm ơn bạn trước nhé
Mình ít làm bản no soft vì bản đó theo mình các bạn tự cài win cũng có rồi :)

np_vietanh

Member Chính Thức
Thích
1
Nhờ chủ thớt xem lại giúp, tất cả các link 32bit, 64bit fshare đều die hết rồi.
Chủ thớt kiểm tra để upload lại với nhé.
Thank nhiều!

Dr_Smile

Member Chính Thức
Thích
5
mình đang dùng bản có photoshop đồ họa rất ngon, mình muốn tìm bản ghost đuôi .ios của bác songngoc để build ra đĩa mà chưa thấy
Cảm ơn bác vì các bản ghost chất lượng

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm