• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Windows 10 Fall Creator 1709 – Full Soft, Happy New Year 2018 by Lehait

bengoan008

Member Chính Thức
Thích
0
mình down bản win 10 32 bit về cài, khi mình đang mở excel với cad 2014 chạy đc 1 lúc thì máy bị treo, xong nó hiện bảng màu xanh này rồi tự reset lại, mình bị 3 lần rồi. ai sửa lỗi này giúp mình với ạ. Thank

Đính kèm

bengoan008

Member Chính Thức
Thích
0
mình đã làm theo trên mạng như này, System And Maintenance > System > Advanced System Settings > tab Advanced > Ở mục Startup And Recovery > Chọn Settings > Bỏ tích ở mục Automatically Restart
và nó bị treo luôn phải tắt nguồn mở lại mới đc. Hic. Đây là cấu hình máy mình. 1516258530388.png

hcdung18

Member Tích Cực
Thích
27
mình đã làm theo trên mạng như này, System And Maintenance > System > Advanced System Settings > tab Advanced > Ở mục Startup And Recovery > Chọn Settings > Bỏ tích ở mục Automatically Restart
và nó bị treo luôn phải tắt nguồn mở lại mới đc. Hic. Đây là cấu hình máy mình. View attachment 35465
1. Bạn tháo ram ra chùi lại.
2. Và khả năng là ứng dụng AutoCAD xung đột gì đó với hệ điều hành. Chắc phải cài lại bản ghost khác. Chứ thời gian bỏ ra để dò lỗi còn nhiều hơn so với việc cài bản mới.

manhlongABC

Member Chính Thức
Thích
1
Mình đã tải về ghost xài ngon lành cành đào không lổi lầm gì hết chạy rất mượt. Lại được bộ ảnh đẹp hút hồn. Thanks chủ thớt :Mhi:

ketoanmoi

Member Chính Thức
Thích
5
laptop e chip n3530 có chạy được không ạ? hay cài win 7 thôi, e dùng bản ghost trc bản này, office 2013 thì phải. khi bật web lên thì chip 99%, tắt máy hsau bật lên mọi thứ vẫn y chang hom trước lạ quá hihi
help me :((

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
2,104
mình down bản win 10 32 bit về cài, khi mình đang mở excel với cad 2014 chạy đc 1 lúc thì máy bị treo, xong nó hiện bảng màu xanh này rồi tự reset lại, mình bị 3 lần rồi. ai sửa lỗi này giúp mình với ạ. Thank
Chắc do lag quá bị disk nên màn hình xanh rồi bạn xem cấu hình mà k cao thì làm việc với chương trình nào mở cái đó thôi nhé

Luu Quang Bang

Member Mới
Thích
0
e có ổ ssd. Làm thế nào để ghost vậy bác ơi. E dùng onekey ghost nhưng ko ghost đk ak. Mong bác chỉ giáo vs ak. E ms sử dụng ổ ssd nên còn nhiều bỡ ngỡ quá ạ

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
2,104
e có ổ ssd. Làm thế nào để ghost vậy bác ơi. E dùng onekey ghost nhưng ko ghost đk ak. Mong bác chỉ giáo vs ak. E ms sử dụng ổ ssd nên còn nhiều bỡ ngỡ quá ạ
SSD thì nên cài UEFI nhé

anhdung1997

Member Chính Thức
Thích
4
Mới ghost bản này dược vài ngày. Mình dùng trình duyệt Firfox, bookmarks được, nhưng tắt Firefox rồi mở lại thì mất hết bookmarks. Mình chưa bị tình trạng này trước đó bao giờ. Mong bạn hỗ trợ.

hcdung18

Member Tích Cực
Thích
27
Bản này nếu bạn nào xài kiểu gõ bàn phím ngoài tiếng Anh thì nó không được hỗ trợ. Hôm qua mình cài Zbook 17 bàn phím tiếng Pháp, nhưng không được. Phải cài lại bản khác.

khungnhatdoc

Member Chính Thức
Thích
3
Hi moi người.
Sao mình bung ghost ra thì vào dc màn hình logo và cứ thế xoay tròn hoài luôn k vào dc nữa....
Bung mấy lần đều bị.

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
2,104
Hi moi người.
Sao mình bung ghost ra thì vào dc màn hình logo và cứ thế xoay tròn hoài luôn k vào dc nữa....
Bung mấy lần đều bị.
Bạn check md5 đúng chưa vậy. Bình thường thì chỉ xoay lần đầu tiên cài đặt thôi

quangia_003

Member Mới
Thích
0
Các bác cho em hỏi có cách nào sửa đc lỗi của Sticky note ko ạ? Untitled.png

bengoan008

Member Chính Thức
Thích
0
mình ghost bản win10x64 bit, lâu lâu nó tự chớp màn hình 1 cái giống như tự refresh vậy, làm sao để tắt cái đó ae nhỉ. chớp khoảng 10 giây nếu có phần mềm đang chạy.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm