• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Windows 10 Fall Creator 1709 – Full Soft, Happy New Year 2018 by Lehait

hitman1240

Member Mới
Thích
0
Cho mình hỏi là file TIB có gì khác ??? Có phải TIB là UEFI còn x64 là Legacy ko và làm sao để biết được mình nên cài down bản TIB hay x64 ???
Vì mình chỉ hiểu đơn giản là UEFI khi boot máy tính ( và vào phân cài đặt chính sửa) thì nó sẽ khác với chế độ legacy ở chỗ giao diện hiện đại hơn, có thể dùng chuột. Còn ở chế độ legacy thì chỉ có thể dùng bàn phím và có giao diện màu xanh nước biển quen thuộc. Máy của mình thì khi boot hiện giao diện legacy nhưng khi kiểm tra bằng cách vào System Information thì lại ghi là "BIOS Mode: Legacy". Mình phân vân không biết máy mình là legacy hay UEFI và nên down bản ghost nào. AE giúp mình với

Ở duối mình có đính kèm hình mình check ở System Information và hình lúc mình boot.

Đính kèm

Sửa lần cuối:

ducmc98

Member Mới
Thích
0
Bản ghost này có dùng được cho máy cấu hình yếu ko ạ?

vobao1992

Member Chính Thức
Thích
0
Lỗi không nhận file trong ổ cứng bác ơi. E Ghost lại bản win 18 thì nhận file bt
Còn bản này k giải nẻn đc File nó còn báo tìm k thấy file nữa chứ :M039:

Sửa lần cuối:

Mushrooms

Member Mới
Thích
0
Ghost xong mình bị lỗi không thể truy cập vào Start Menu là sao thế bác

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
2,114
Cho mình hỏi là file TIB có gì khác ??? Có phải TIB là UEFI còn x64 là Legacy ko và làm sao để biết được mình nên cài down bản TIB hay x64 ???
Vì mình chỉ hiểu đơn giản là UEFI khi boot máy tính ( và vào phân cài đặt chính sửa) thì nó sẽ khác với chế độ legacy ở chỗ giao diện hiện đại hơn, có thể dùng chuột. Còn ở chế độ legacy thì chỉ có thể dùng bàn phím và có giao diện màu xanh nước biển quen thuộc. Máy của mình thì khi boot hiện giao diện legacy nhưng khi kiểm tra bằng cách vào System Information thì lại ghi là "BIOS Mode: Legacy". Mình phân vân không biết máy mình là legacy hay UEFI và nên down bản ghost nào. AE giúp mình với

Ở duối mình có đính kèm hình mình check ở System Information và hình lúc mình boot.
Vậy bạn tải .GHO nhé vì TIB để cài đặt cho UEFI dễ hơn UEFI thì phân vùng là GPT có phân vùng chứa win và 1 phân vùng chứa boot

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
2,114
Lỗi không nhận file trong ổ cứng bác ơi. E Ghost lại bản win 18 thì nhận file bt
Còn bản này k giải nẻn đc File nó còn báo tìm k thấy file nữa chứ :M039:
Vậy bác download có vấn đề rồi

vipdragonkien

Member Chính Thức
Thích
0
thím xem link 4share thế nào toàn bị, trình duyệt ko cài adblock nha, thử từ ff, chrome, IE, Edge bực ghê 1523070962534.png

imnubie

Cài Win Dạo
Thích
6

1. Cho mình hỏi là file TIB có gì khác ??? Có phải TIB là UEFI còn x64 là Legacy ko..
- File TIB được backup bằng Acronis True Image (True Image Backup) mục đích để backup 2 phân vùng (1 phân vùng chứa win và 1 phân vùng boot EFI) dùng cho những máy boot chuẩn UEFI.
- Còn file .GHO chỉ backup 1 phân vùng chứa win đã nạp PBR để boot chuẩn Legacy.
2. và làm sao để biết được mình nên cài down bản TIB hay x64 ???
- Link này có lẽ có ích cho bạn https://vienthonga.vn/cac-kiem-tra-may-ban-dung-chuan-uefi-hay-legacy.html

imnubie

Cài Win Dạo
Thích
6
BTW, special thanks to @Leha_IT ! Mình là dân cài win dạo, trước giờ vẫn thường xài các bản ghost của Leha để "câu cơm". Đã từng vọc rất nhiều bản ghost trên diễn đàn và mình nhận thấy ghost của Leha có thể gọi là chuẩn nhất! Nếu những bản ghost sau này Leha có thể đừng cài IDM và Teamviewer nữa thì Tuyệt Vời (mình toàn phải xóa IDM và Teamviewer đi rồi backup thành ISO để đi cài dạo). vì Teamviwer thì "tám năm mới xài 1 lần" còn IDM thì hay báo lỗi.. khách hàng thì không rành nên toàn alo "anh ơi máy em báo cái gì ấy, không nghe đc nhạc online,... rất nhức đầu và mất time :v

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
2,114
BTW, special thanks to @Leha_IT ! Mình là dân cài win dạo, trước giờ vẫn thường xài các bản ghost của Leha để "câu cơm". Đã từng vọc rất nhiều bản ghost trên diễn đàn và mình nhận thấy ghost của Leha có thể gọi là chuẩn nhất! Nếu những bản ghost sau này Leha có thể đừng cài IDM và Teamviewer nữa thì Tuyệt Vời (mình toàn phải xóa IDM và Teamviewer đi rồi backup thành ISO để đi cài dạo). vì Teamviwer thì "tám năm mới xài 1 lần" còn IDM thì hay báo lỗi.. khách hàng thì không rành nên toàn alo "anh ơi máy em báo cái gì ấy, không nghe đc nhạc online,... rất nhức đầu và mất time :v
Ok bác để lần sau mình bỏ IDM nhé

breakil

Member Chính Thức
Thích
0
AD lần sau ra bản TIB chỉnh ổ 100MB ra trước rồi tới ổ C được không ạ, cứ cài là ổ C đứng trước rồi tới ổ 100MB nên gộp ổ còn dư lại vào ổ C không được
Cảm ơn AD bản ghost

chuong

Member Mới
Thích
0
Đắt hàng nhé bác , mấy năm rồi ko ghé diễn đàn

tiencoi1988

Member Chính Thức
Thích
1
H máy mình cài 2 os, 1 win 1 hackintosh. H muốn cài bản này thì có cách nào ko nhỉ:Sad::Sad:

imnubie

Cài Win Dạo
Thích
6
AD lần sau ra bản TIB chỉnh ổ 100MB ra trước rồi tới ổ C được không ạ, cứ cài là ổ C đứng trước rồi tới ổ 100MB nên gộp ổ còn dư lại vào ổ C không được
Cảm ơn AD bản ghost
Mình nghĩ bác có thể làm thế này:
1. Bung bản tib ra được ổ C: (win) và Partition EFI (phân vùng 100MB như bác nói)
2. Dùng Partition Wizard xoá ổ C: đi, move Partition EFI ra phía trước.
3. Bung bản tib 1 lần nữa vào phía sau
4. xoá Partition EFI phía sau đi (vì đã có 1 cái Partition EFI nãy mình move ra đầu rồi)
5. Chúc bạn thành công :v

BTW, mình chẳng bao giờ down bản tib, mà vẫn boot UEFI bình thường vì mình TỰ TẠO đc Partition EFI (phân vùng 100MB như bác nói) để boot EFI

duong.smile

Member Chính Thức
Thích
0
Các bác cíu e với ạ. Sau khi ghost xong và restart thì máy em rơi vào tình trạng treo ở logo Win10 :((((

trinhbo

Member Chính Thức
Thích
2
bác cho e hỏi bản ghost này của bác trong worrd nếu e để kiểu gõ time newroman gõ unicode thì gõ bình thường. nhưng nếu chuyển sang bộ gõ .vntime và dùng kiểu gõ TCNV3(ABC) thì lại bị lỗi khi gõ chữ â thì bị thành ©. gõ đ thì bị thành ®. e thử sửa các kiểu rồi mà ko dc:M_nhoc2_38::M_nhoc2_38: