• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Windows 10 Pro [x86+x64] 14393.693, No Soft - Nhanh, Mượt Nhẹ by Lehait [Legacy & UEFI]

doctor267

Member Chính Thức
Bạn cho mình hỏi bật tắt chế độ hibernate thì có ảnh hưởng gì đến tốc độ khởi động khi mình chỉ dùng shutdown ?
Cám ơn bạn

Download-Button
Tải xuống ngay

boynhinlai

Member Chính Thức
mình mới ghost thử bản này mà không dùng được chức năng search ở start menu, đã vào service @ctive Window Search nhưng vẫn không dùng được. Bế tắc

manhhung4128

Member Chính Thức
mình mới ghost thử bản này mà không dùng được chức năng search ở start menu, đã vào service @ctive Window Search nhưng vẫn không dùng được. Bế tắc
bị lược bỏ bớt rồi bác, ko hiểu sao cái thông dụng thế mà thớt bỏ mất, chắc bác ấy ít khi dùng.
nhiều ng đang hóng bản mới giữ lại search luôn kìa

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Mình nói rồi mà. Mình bỏ cortana nên không search được nhé

karikminhhoang

Member Chính Thức
dùng được khá lâu rồi , bản ghost rất tốt . cảm ơn tác giả

hcthai

Member Chính Thức
Mình đang dùng, thấy chạy mượt, tốt

minhphuc429

Member Chính Thức
Bản Ghost này mình cài trên cả laptop và máy bàn của mình dùng rất thích, nhẹ và ổn định lắm.
Mong bản ghot tiếp theo của bạn đừng bỏ chức năng search ở menu start, cũng đừng cr@ck windows mà để sẵn tool ai không có Mã dùng thì tự cr@ck, à mà cài luôn office nữa thì càng tốt :)

Vasilyi

Member Mới
https://en.wikipedia.org/wiki/Windows_10_editions
Mình đọc trên này thì thấy bản "Windows 10 Enterprise LTSB" là bản gọn gàng nhất, hoàn toàn không có Cortana, Windows Store, Edge browser, Photo Viewer và cả bản APP của Calculator, bản "Windows 10 Enterprise LTSB N" còn không có cả media player. Siêu gọn luôn, bạn thử tham khảo cho bản ghost sau nhé.

thef4ck

Member Chính Thức
Bao h ms có bản full soft tiếp theo bác ơi?

viptau

Member Mới
em cài vẫn bị full disk khi mở trình duyệt wed lên hoặc khởi động máy , em chưa có điều kiện nâng cấp lên SSD, không rõ là do nguyên nhân gì ?

anobis2000

Member Chính Thức
em cài vẫn bị full disk khi mở trình duyệt wed lên hoặc khởi động máy , em chưa có điều kiện nâng cấp lên SSD, không rõ là do nguyên nhân gì ?
CỐ GẮNG LÊN 1 CÁI SSD BẠN Ạ, CÓ THỂ TƯƠNG THÍCH VỚI MÁY KHÁC NHƯNG KO TƯƠNG THÍCH MÁY BẠN ĐÓ

manhhung4128

Member Chính Thức
khi nào có bản ghost tiếp theo vậy bác ? e ghost lại bản khác xài tạm trong khi chờ vì phải sử dụng nhiều cái search.

MrViet81

Member Chính Thức
Ra bản mới đi pro ơi, hóng quá trời quá đất rồi :D

Yesorno.Pro

Member Chính Thức
Chờ bản full soft của bác, thêm hộ em bộ theme hot girl tự động thay đổi nữa nha. :D

anhtuankd

Member Mới
Sao mình dung trình duyệt Microsoft edge hay bị out ra đột ngột thế bạn @Leha_IT ? hầu như mình vào bất cứ trang gì đều thỉnh thoảng bị out

manhdv.pbm

Member Chính Thức
Bác cho em hỏi bật windows Defender trên bản nay thế nào ạ