• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Windows 10 Pro [x86+x64] 14393.693, No Soft - Nhanh, Mượt Nhẹ by Lehait [Legacy & UEFI]

kei2305

Member Mới
chi em cach bat cortana tren ban ghost nay voi

Download-Button
Tải xuống ngay

nhoc9191

Member Chính Thức
cho mình hỏi sao mình ghost xong không đăng nhập tài khoản MS của mình vào máy được nhỉ nó toàn báo loading thôi à

nhoc9191

Member Chính Thức
pro nào chỉ giúp mình cách mở lại cortana trong bản ghost này với

tvthang700

Blade And Soul
+Mấy bác hay hỏi windows defence nhỉ ? mình thấy nó chả đc tích sự gì cả chỉ tổ nặng máy, mình khi đầu xài windows defence toàn bị lỗi nè.Sau cài diệt virut ngoài thì máy mượt hơn hẳn, cũng ko xảy ra lỗi nữa.
+Về vấn đề full disk thì máy bạn mua ổ ssd đi chứ dùng ổ hdd ko full disk mới lạ, nếu vẫn dùng thì kiếm cách trên web ấy chứ có đầy trên web đó, ko lẽ do lỗi do mình lại đi đổ cho người làm bản ghost cho máy bạn xài. Thà ghost bạn này bị lỗi mới nói chứ lỗi full disk đâu phải do bản ghost mà ra đâu, bản ghost win 10 nào cũng lỗi này cả mà( đến nay chưa ai thực sự sửa đc lỗi win 10 full disk triệt để nhé, có chăng nó chỉ giảm khi chạy chương trình ko quá nặng. muốn hết thì mua ssd)
+Lehaiit nên để cortana vì cũng ko tốn tài nguyên lắm mà mong bản ghost đợt update win sau

Viet Voc

Member Chính Thức
em vừa ghost xong bây giờ bấm vào cortano nó không lên được nữa, tìm hết cách trên gg vẫn không lên ạ

xotheboyox

Member Mới
Mấy hôm tết rảnh ở nhà ghost bộ Win của bác xài. Đến thời điểm hiện tại vẫn mượt, chưa thấy lỗi lầm gì, có chăng chỉ thiếu phần search nên hơi bất tiện. Hi vọng sẽ có cập nhật ở bản sau (y)

ronaldo_hoang

Member Chính Thức
klq có thể cho mình xin bộ wallpaper được không bác LehaIT ???

manhhung4128

Member Chính Thức
bản này có 1 điểm trừ duy nhất sau 1 tháng xài, mà trừ hơi to là ko có search . Còn lại thì tuyệt vời.
Nhiều lúc muốn mở app may tính, trc quen search calc , nay đi mò kiếm nó mệt quá :v

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
bản này có 1 điểm trừ duy nhất sau 1 tháng xài, mà trừ hơi to là ko có search . Còn lại thì tuyệt vời.
Nhiều lúc muốn mở app may tính, trc quen search calc , nay đi mò kiếm nó mệt quá :v
Bản tới mình sẽ để nhé :)

abd14

Member Chính Thức
Bản tới mình sẽ để nhé :)
Leha cho mình hỏi, bản ghost win10 tết của bạn mình mới ghost sáng nay, vừa rồi vừa dùng đc 1 lúc thì store bị đơ luôn k vào được, search trên start cũng k viêt được, giúp mình chỉnh lại lỗi này với

nhoxkent

Member Chính Thức
Sao Search và Cortana ko hoạt động được vậy bạn ?

daydien789

Member Chính Thức
Sao mình vào menu start ghi chữ không được vậy bạn

jameslinh

Member Chính Thức
Bạn Leha ơi. Máy mình có hỗ trợ quét vân tay mặc dù mình cài hết driver rồi nhưng trong account setting win 10 hello k có mục quét vân tay để mở máy. Bạn có cách nào cài riêng ngoài bổ sung được không?

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Bạn Leha ơi. Máy mình có hỗ trợ quét vân tay mặc dù mình cài hết driver rồi nhưng trong account setting win 10 hello k có mục quét vân tay để mở máy. Bạn có cách nào cài riêng ngoài bổ sung được không?
Máy mình không có vân tay nên không rõ. Bạn nên support của hãng down sẽ có thôi

hcdung18

Member Tích Cực
Đã có bản 10 Creator mới nhất rồi. Làm bản mới hoành tráng đi bạn. Nếu được bạn làm thêm bản Lite cho khí thế.

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Đã có bản 10 Creator mới nhất rồi. Làm bản mới hoành tráng đi bạn. Nếu được bạn làm thêm bản Lite cho khí thế.
Thực ra lite nó chỉ làm giảm dung lượng thôi. Hiệu năng vẫn như bản này thôi. vì mình gỡ bỏ các thành phần gây ra lỗi full disk rồi b :)

tuanb0m

Member Chính Thức
Bác Lê Hà ơi, máy em cài xong dùng được một ngày rồi, sang hôm nay thì chế độ night light không tắt được là bị lỗi gì vậy bác.