• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Windows 10 V1809 x64 fullsoft mới nhất by Khatmau_sr.

Ghost Windows 10 v1809 được làm từ bộ cài Windows 10 Version 1809 (Build 17763.195) nguyên gốc, không lược bỏ thành phần, không cá nhân hóa thông tin Windows. Bản ghost được tích hợp khá đầy đủ các phần mềm cần thiết. Đã được tối ưu hóa, tinh chỉnh để đạt tốc độ và hiệu suất cao nhất. Windows và Office mình không kích hoạt sẵn. Các bạn có thể dùng các công cụ mình để sẵn trong C:\TOOLS để kích hoạt Windows và Office.

:video:

:dl:

https://www.fshare.vn/folder/2UT9LVF565Z7

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
rất thích bản ghost của khatmau, xài nhanh ổn, ko rườm rà màu mè đưa 3 cái sort linh tinh như các bản ghost khác, không cá nhân hóa hay yêu cầu mật khẩu như mấy ghost "ngôi sao"

bán này có hỗ trợ nhiều cho game k bác? e chơi PUBG Mobile dùng giả lập MEmu mà k lên nổi 50fps ở chế độ thấp nhất. trong khi đó e dùng win10pro ổ ssd, cấu hình cũng k phải yếu lắm (i5-3470, 8g ram kingmax, GTX 750), khi chưa đổi hdd (Legacy BIOS ) qua ssd em dùng win7 để cấu hình game maxium vẫn ổn định 50fps. em mới chuyển từ hdd qua ssd nên chưa biết cài win UEFI như nào nên đành xài win của tiệm sửa thôi. em có tinh chỉnh 1 vài thứ trên google nhưng vẫn chỉ 30-40fps. chơi bên giả lập tencent cấu hình maxium thì vẫn ổn định 60fps, nhưng em thích dùng MEmu vì có thể dùng phím ESC block chuột.
tiện thể bác nào ở đây có clip hay bài viết nào hướng dẫn cài win UEFI (kiểu .GHO) dễ dàng nhất chỉ em với.

Anh ơi có bản ISO không?
Không có ISO chỉ có GHOST b nhé!
rất thích bản ghost của khatmau, xài nhanh ổn, ko rườm rà màu mè đưa 3 cái sort linh tinh như các bản ghost khác, không cá nhân hóa hay yêu cầu mật khẩu như mấy ghost "ngôi sao"
Mình cũng khá ghét đặt mật khẩu và vài thứ lằng nhằng khác, đã làm và share free thì nên thoải mái chút sẽ tốt hơn
bán này có hỗ trợ nhiều cho game k bác? e chơi PUBG Mobile dùng giả lập MEmu mà k lên nổi 50fps ở chế độ thấp nhất. trong khi đó e dùng win10pro ổ ssd, cấu hình cũng k phải yếu lắm (i5-3470, 8g ram kingmax, GTX 750), khi chưa đổi hdd (Legacy BIOS ) qua ssd em dùng win7 để cấu hình game maxium vẫn ổn định 50fps. em mới chuyển từ hdd qua ssd nên chưa biết cài win UEFI như nào nên đành xài win của tiệm sửa thôi. em có tinh chỉnh 1 vài thứ trên google nhưng vẫn chỉ 30-40fps. chơi bên giả lập tencent cấu hình maxium thì vẫn ổn định 60fps, nhưng em thích dùng MEmu vì có thể dùng phím ESC block chuột.
tiện thể bác nào ở đây có clip hay bài viết nào hướng dẫn cài win UEFI (kiểu .GHO) dễ dàng nhất chỉ em với.
Tham khảo bài sau b nhé: https://blogchiasekienthuc.com/thu-thuat-may-tinh/bung-file-ghost-gho-tren-may-tinh-chuan-uefi.html

Bung ghost .GHO bình thường trên ổ MBR, sau đó convert qua GPT bằng AOMEI Partiton Assistant là ok. Nếu lỗi b có thể dùng Macrium Reflex fixboot là dc. Thường thì convert sang GPT là bằng AOMEI Partiton Assistant ok luôn!

Và bản này nó cũng như 10 nguyên gốc, có tinh chỉnh tắt bớt 1 số thứ linh tinh không cần thiết, vẫn giữ mọi thứ về giả lập, gamebar... b có thể dùng xem thế nào? Về cơ bản PUBG Mobile ăn CPU nhiều, cấu hình của bạn chơi tầm dc 50 60 fps thui, ngon hơn phải nâng cấp tổng thể cơ.

Không có ISO chỉ có GHOST b nhé!

Mình cũng khá ghét đặt mật khẩu và vài thứ lằng nhằng khác, đã làm và share free thì nên thoải mái chút sẽ tốt hơn

Tham khảo bài sau b nhé: https://blogchiasekienthuc.com/thu-thuat-may-tinh/bung-file-ghost-gho-tren-may-tinh-chuan-uefi.html

Bung ghost .GHO bình thường trên ổ MBR, sau đó convert qua GPT bằng AOMEI Partiton Assistant là ok. Nếu lỗi b có thể dùng Macrium Reflex fixboot là dc. Thường thì convert sang GPT là bằng AOMEI Partiton Assistant ok luôn!

Và bản này nó cũng như 10 nguyên gốc, có tinh chỉnh tắt bớt 1 số thứ linh tinh không cần thiết, vẫn giữ mọi thứ về giả lập, gamebar... b có thể dùng xem thế nào? Về cơ bản PUBG Mobile ăn CPU nhiều, cấu hình của bạn chơi tầm dc 50 60 fps thui, ngon hơn phải nâng cấp tổng thể cơ.
cách đây tuần chính vì chuyển MBR => GPT bằng AOMEI Partiton Assistant mà em đổi từ hdd sang ssd đó bác ạ. khi đó em đang dùng win7 của bác ( https://phienbanmoi.com/threads/gho...3gb-fullsoft-moi-nhat-khong-ca-nhan-hoa.19228 ) MBR và chuyển GPT bằng AOMEI và nó báo lỗi k chạy đc win cũng như mất boot, em thì k chuân usb nên phải đem ra tiệm cài lại và lên luôn ssd.
mà bác cho em hỏi dùng onekey cài win 10 của bác đc k?

Các Pro chỉ giúp em với ạ. Tại sao em ghost xong k tìm thấy máy MAY01 khác trong mạng ak.
Ghost bản ghost khác thì lại thấy ạ

Mọi người cho mình xin cái Scrips @ctive Office Online với ạ! Mình cảm ơn!

Bài xem nhiều