• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Windows 10 V1809 x64 fullsoft mới nhất by Khatmau_sr.

Ghost Windows 10 v1809 được làm từ bộ cài Windows 10 Version 1809 (Build 17763.195) nguyên gốc, không lược bỏ thành phần, không cá nhân hóa thông tin Windows. Bản ghost được tích hợp khá đầy đủ các phần mềm cần thiết. Đã được tối ưu hóa, tinh chỉnh để đạt tốc độ và hiệu suất cao nhất. Windows và Office mình không kích hoạt sẵn. Các bạn có thể dùng các công cụ mình để sẵn trong C:\TOOLS để kích hoạt Windows và Office.

:video:

:dl:

https://www.fshare.vn/folder/2UT9LVF565Z7

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khi mới ghost xong có thể máy update win và Driver, b cứ để nó tự update và cài hết driver cần thiết, rồi tắt Update đi, restart máy 1 2 lần cho ổn định là ok. còn nếu xong xuôi hết rồi mà vẫn boot chậm thì thử tắt Fastboot đi xem tn. Công cụ tắt bật Fastboot mình để trong ổ C:\Tools rồi nhé b
Mình đã thử hết mọi cách tham khảo trên gg và chạy thử các công cụ trong folder tools của bác rồi mà vẫn thế, đã reset nhiều lần mà vẫn bị như này, sau khi ghost đã có update, đã tắt fast boot các thứ :(

Ghost Windows 10 v1809 được làm từ bộ cài Windows 10 Version 1809 (Build 17763.195) nguyên gốc, không lược bỏ thành phần, không cá nhân hóa thông tin Windows. Bản ghost được tích hợp khá đầy đủ các phần mềm cần thiết. Đã được tối ưu hóa, tinh chỉnh để đạt tốc độ và hiệu suất cao nhất. Windows và Office mình không kích hoạt sẵn. Các bạn có thể dùng các công cụ mình để sẵn trong C:\TOOLS để kích hoạt Windows và Office.

View attachment 37562

:video:

:dl:

https://www.fshare.vn/folder/2UT9LVF565Z7

E đang dùng win 7 bình thường, giờ muốn dùng win 10 này thì sau khi down bản ghost về rồi làm ntn nữa ạ, e mù công nghệ nên nhờ mọi người hướng dẫn cụ thể giúp e với ạ, e cảm ơn.

Bị tắt mất cái Notification (gần biểu tượng đồng hồ dưới góc phải ) thì bật lại ở đâu các bác nhỉ!

Giờ mình còn bị thêm một tình huống khá là hài hước nữa là mở máy lần đầu sẽ không lên, bị đứng ngay logo windows, sau đó phải tắt đi, mở lại lần nữa mới lên. Reset thì không bị, chỉ có mở máy lần đầu mới bị. Khắc phục sao đây bác chủ ơi?

Giờ mình còn bị thêm một tình huống khá là hài hước nữa là mở máy lần đầu sẽ không lên, bị đứng ngay logo windows, sau đó phải tắt đi, mở lại lần nữa mới lên. Reset thì không bị, chỉ có mở máy lần đầu mới bị. Khắc phục sao đây bác chủ ơi?
cái này có thể do ổ cứng hoặc dây cáp sata bạn thử tháo ra vệ sinh hoặc thay dây cáp trước xem nhé

A Khatmau_sr cho E xin file "autounattend.xml" của A với !
Email: qtuyen100@gmail.com
(Mục đích nghiên cứu, học hỏi, và rút kinh nghiệm).
Thank A.Khatmau_sr nhìu !:Happy:

Sửa lần cuối:
B cho mình hỏi sao mình k dùng onedrive đc ạ? Đã down file cài từ mic nhưng chạy xong thì k mở lên đc. Tks

Bản này m k dùng file .xml b ơi, backup luôn thôi. Windows 7, 10 dạng ISO thì mình mới hay làm sysprep với .xml
oh ! tại thấy mấy bản trước nó có setup mà bản này bung xong là vào thẳng ! đang nghiên cứu viết cái tool nghịch phá chơi :)

bạn bách ơi cho mình hỏi mình cài bản ghost tib của bác .rùi cài thêm dfx 12 . ccleaner . và eset 12 cứ xái hồi là con laptop lenovo i3 harsdwell nó dum xanh là bị sao vậy bạn .chỉ mình cách fix lỗi với

bạn bách ơi cho mình hỏi mình cài bản ghost tib của bác .rùi cài thêm dfx 12 . ccleaner . và eset 12 cứ xái hồi là con laptop lenovo i3 harsdwell nó dum xanh là bị sao vậy bạn .chỉ mình cách fix lỗi với
show file memory dump đi bạn

bản ghost này sao mình sài bị lỗi không dùng dc mobile hostpot nhỉ cứ báo cant setup hostpot trong khi sài bản khác vẫn dùng bình thường

các bác cho em hỏi làm sao để hiện Action center ở chỗ cái đồng hồ ra đây ạ, vô setting vẫn không thấy mục show cái ac ra

Nói chung các bản GHOST của KhatMau vẫn là hay nhất, chạy trơn tru nhất và cài đặt các phần mềm thêm ở mức vừa đủ. Ghost xong dùng ngay không cần chỉnh sửa gì. Tôi làm máy từ năm 2001 đến nay trước toàn cài bo bằng NC. Từ khi có phần mềm Ghost công việc nhàn nhã hơn nhiều. Bản Ghost nào cũng thử, của tác giả nào cũng thử để tự đánh giá nhận xét và sau cùng là quyết định đẻ sử dụng. Các bản Ghost của tác giả Khat Mau là hay nhất, hợp ý nhất. Có một thời gian tác giả Khat Mau ko làm Ghost nữa tôi mới phải tìm các bản khác. Song Ngoc hay Lehait ... chỉ là về sau này. Gần đây KM mới trỏ lại. lúc đầu thử lại thấy ko được tốt lắm. Đến mấy bản Ghost Win10 này thì thấy tốt rồi, trở lại phong độ cũ rồi. Bây giờ tất cả PC ở nhà và ở chỗ làm của tôi đều dùng bản GHOST của win10 của Khat Mau. Trân trọng Cám Ơn tác giả Khat Mau. ĐẲNG CẤP LÀ VĨNH VIỄN.