• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows 10 x64 Cho KTV Chuyên Test PC 2017

nguoiquadoiem

Member Chính Thức
Thích
16
Các Công ty, Cửa hàng tin học hàng ngày họ Test linh kiện máy tính số lượng lớn, các dòng linh kiện khác nhau ?
Bản ghost này mình làm riêng cho KTV.
Cài đặt ghost windows.
Chuyên Test Mainboard, Ram, CPU, Card VGA, Ổ Cứng, Test màn hình LCD... v..vv.
Cài đặt Game Test Game cũng được luôn :Drunk:.

Hệ thống Windows 10 tự update Drivers và tự lưu những Drivers đã cài.
Ghost vào 1 ổ cứng có thể Test nhiều Mainboard, Card VGA và CPU khác nhau mà Windows vẫn hoạt động tốt, chỉ cần không Test nhiều Mainboard và Card VGA khác nhau về Chipset --> ví dụ NVIDIA vs AMD , Mainboard 945, G31 đời thấp vs các Mainboard đời cao khác.
Chỉ cần biết chọn lọc để Test thì windows đó sẽ được lâu dài không bị lỗi :Cheeky:.

Được làm từ Windows 10 ver 1703 với Easy Sysprep 4.5, cá nhân hóa cho KTV, chỉ tinh chỉnh 1 số thứ , còn lại giứ nguyên gốc :Blush:.
Được cài đặt những phần mềm cài đặt ghost và Test tốt nhất.
Backup lại với Acronis True Image.

Sau khi ghost xong, màn hình Desktop đầu tiên sẽ hiện Tool @ctive click để @ctive Windows luôn nha, rồi sử dụng thôi :Hi:.
Link tải và MD5.

https://www.fshare.vn/file/ZV4NO6K29WGC
MD5: 635A54732DCAFA6E720F9D7A6AEAA467

Sửa lần cuối:

lamvanhau

Moderator
Thích
366
để test thôi, không sử dụng dc.kaka

lamvanhau

Moderator
Thích
366
"Chỉ cần không Test nhiều Mainboard và Card VGA khác nhau về Chipset --> ví dụ NVIDIA vs AMD , Mainboard 945, G31 đời thấp và các Mainboard đời cao khác."

Để test mà ko test trên nhiều main thì làm sao?

nguoiquadoiem

Member Chính Thức
Thích
16
"Chỉ cần không Test nhiều Mainboard và Card VGA khác nhau về Chipset --> ví dụ NVIDIA vs AMD , Mainboard 945, G31 đời thấp và các Mainboard đời cao khác."

Để test mà ko test trên nhiều main thì làm sao?
1 hay nhiều điều đc bạn ne, dùng như win bình thường thôi hihi đâu phải chỉ test không đâu.

BaKuraHuy

Huy Đầu Gấu
Thích
91
Góp ý với bạn :
Bản ghost cá nhân hóa sẽ ít người sài
Các phần mềm bạn cài chuyên để ghost win có sẵn trong máy chỉ dùng được khi máy sài WinPE bạn cài vào win chính có tác dụng gì ?
Cách trình bày bài viết của bạn đã làm người xem không có quan tâm gì rồi bạn nên xem các bài viết khác của ghoster trong nhóm để tham khảo cách viết bài
Tks bạn

amio1st

Member Tích Cực
Thích
31
Winpe dùng các portable dùng wif cũng được vv. Nói chung để vọc chơi thì vui, Nếu ai cần thì đáng quan tâm. Góp ý: người ta cần cài vậy thì cài lun win chứ ko cần ghost 1 đống chỉ để test tốn t/g và ko có KTV nào rãnh mà ghost chỉ đề test trong khi winpe làm được tốt nhất rồi, mấy cái bạn cài trên desktop winPE đều có or tương tự :v.

nguoiquadoiem

Member Chính Thức
Thích
16
Winpe dùng các portable dùng wif cũng được vv. Nói chung để vọc chơi thì vui, Nếu ai cần thì đáng quan tâm. Góp ý: người ta cần cài vậy thì cài lun win chứ ko cần ghost 1 đống chỉ để test tốn t/g và ko có KTV nào rãnh mà ghost chỉ đề test trong khi winpe làm được tốt nhất rồi, mấy cái bạn cài trên desktop winPE đều có or tương tự :v.
Test nhiều main board nhiều máy trên 1 windows 1 ổ cứng của mình đã ghost bạn hiểu không, winpe chỉ test đc 1 phần của nó, khách hàng yêu cầu test game có mượt hay không, card vga của họ FPS bao nhiêu, ghost dành riêng cho KTV, gắn test chuột phím, màn hình ldc màu phim các thứ, gắm box ổ cứng rời ghost win cài đặt , kiểm tra ổ cứng luôn ko câng phải gắn sata resart máy nhiều lần,mình làm hàng chục bộ máy tính 1 ngày mình hiểu vấn đề này , theo mình gắn ổ cứng vào test máy vẫn là tốt nhất cho mình đoán đc con máy đó của khách bị gì có ổn định hay không.

nguoiquadoiem

Member Chính Thức
Thích
16
Góp ý với bạn :
Bản ghost cá nhân hóa sẽ ít người sài
Các phần mềm bạn cài chuyên để ghost win có sẵn trong máy chỉ dùng được khi máy sài WinPE bạn cài vào win chính có tác dụng gì ?
Cách trình bày bài viết của bạn đã làm người xem không có quan tâm gì rồi bạn nên xem các bài viết khác của ghoster trong nhóm để tham khảo cách viết bài
Tks bạn
Ghost này có thể Test nhiều main board nhiều máy trên 1 windows 1 ổ cứng của mình đã ghost bạn hiểu không, winpe chỉ test đc 1 phần của nó, khách hàng yêu cầu test game có mượt hay không, card vga của họ FPS bao nhiêu, bạn có test trên winpe đc không ?, đi cài 1 bản win mới test ? ,winpe nhiều lúc còn lag, ko nhận đủ driver mạng, phải đi cài mới dùng đc, nhận hệ thống mainboard không đủ...mình làm hàng chục bộ máy tính 1 ngày mình hiểu vấn đề này , theo mình gắn ổ cứng vào test máy vẫn là tốt nhất cho mình đoán đc con máy đó của khách bị gì có ổn định hay không.

amio1st

Member Tích Cực
Thích
31
Ghost này có thể Test nhiều main board nhiều máy trên 1 windows 1 ổ cứng của mình đã ghost bạn hiểu không, winpe chỉ test đc 1 phần của nó, khách hàng yêu cầu test game có mượt hay không, card vga của họ FPS bao nhiêu, bạn có test trên winpe đc không ?, đi cài 1 bản win mới test ? ,winpe nhiều lúc còn lag, ko nhận đủ driver mạng, phải đi cài mới dùng đc, nhận hệ thống mainboard không đủ...mình làm hàng chục bộ máy tính 1 ngày mình hiểu vấn đề này , theo mình gắn ổ cứng vào test máy vẫn là tốt nhất cho mình đoán đc con máy đó của khách bị gì có ổn định hay không.
Còn mình thì thấy ko cần thiết lắm khi cài setup or bản ghost tốt ko driver thì đã ok còn lại là do thành phần pc CPU, VGA, cài đúng driver là ổn máy chơi được hay ko yếu tố ở 2 cái này là nhiều Ram thì khỏi phải bàn vì nó giờ ai cũng biết rồi. Mính thường tham khảo cấu hình thấp và cao của bất cứ game nào thì khi nhìn máy khách là biết nó chạy ngon hay ko rồi, tinh chỉnh low setting vv là ổn đối máy yếu, còn vấn đề HDD check bad, delay là ok chứ ko cần cài 1 win vào để test. Thường mình lun để dành riêng bản ghost riêng đã tinh chỉnh vv dành cho game. cài ghost thì chỉ 1 lần 1 máy chứ ko ghost 2 lần. Chắc bác chuyên test game nên cần nhỉ.

nguoiquadoiem

Member Chính Thức
Thích
16
Còn mình thì thấy ko cần thiết lắm khi cài setup or bản ghost tốt ko driver thì đã ok còn lại là do thành phần pc CPU, VGA, cài đúng driver là ổn máy chơi được hay ko yếu tố ở 2 cái này là nhiều Ram thì khỏi phải bàn vì nó giờ ai cũng biết rồi. Mính thường tham khảo cấu hình thấp và cao của bất cứ game nào thì khi nhìn máy khách là biết nó chạy ngon hay ko rồi, tinh chỉnh low setting vv là ổn đối máy yếu, còn vấn đề HDD check bad, delay là ok chứ ko cần cài 1 win vào để test. Thường mình lun để dành riêng bản ghost riêng đã tinh chỉnh vv dành cho game. cài ghost thì chỉ 1 lần 1 máy chứ ko ghost 2 lần. Chắc bác chuyên test game nên cần nhỉ.
À mình thì 1 máy KT ghost bản này để làm trên máy luôn, chổ mình 1 ngày test hàng loạt main vga linh kiện khác nhau do công ty nhập về, gắn lên cho ổ cứng chạy rồi test luôn.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm