• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Windows 7 Ultimate [Some Soft + No Driver + Update] Welcome Summer 2016 By RouJi

RouJi

Ko làm ghost với hỗ trợ nữa nhé! Mk bận học
Thành viên BQT
Thích
817
-- Thông tin --

• Được làm từ bộ cài đặt windows 7 Sp1 nguyên gốc từ MCS không lượt bớt thành phần nào của Win
  • Cấu hình bằng Easy Sysprep 4.3.29.602
  • Update Hotfix (đây là các bản vá lỗi của Microsoft) mới nhất và IE11 phiên bản mới nhất để sử dụng tốt hơn
  • Đã được ti chỉnh và tối ưu hóa
  • Đã cài full Directx 11
  • Visual C++ từ 2005 => 2015 & Net Framwork 4.6.1
  • Chỉ cài một số phần mềm cần thiết
  • Tự @ctive Win khi bung ghost
  • Microsoft Office 2010 Pro đã được kích hoạt bản quyền
  • Khám phá giao diện mới, 2 màu xanh & đen
-- Hình ảnh --
(Vì server mình up hình bị die hết rồi nên qua TIMT chôm về :M013:

-- Link Download --
Bản 32Bit

MD5
Mã:
16B6FAAA - 759B9937 - D76B8891 - 52F53131
Mã:
54D625A2 - 67021644 - 30703A9B - F11CE258
_____________________________________________________________________________________________________________

Chú ý trước và sau khi bung ghost:
+Sau khi tải về mọi người hãy kiểm tra và check mã MD5 sau đó mới được bung ghost, nếu sai không được bung ghost bừa mà phải tải lại nhé :)
+Thường xuyên dọn rác, chống phân mảnh ổ cứng để win luôn đạt hiệu suất cao.
+Bạn nào muốn trở về giao diện mặc định thì ib mình sẽ hỗ trợ qua Teamviewer nhé :)
Chúc vui!
Ý kiến
Thấy Ghost Rouji càng ngày càng tiến bộ rõ rệt.
Test ghost của cậu này từ lúc vỡ lòng đến bây giờ có thể nói là ok rồi đó.
Quan trọng cái là biết lắng nge và hiểu dc nhu cầu bây giờ.
Chấm điểm 8 cho cặp ghost 32 và 64 lần này nhé! :beauty:
:brick: oh, vậy thôi, hóng bản tiếp theo vậy. Tks bro! Bản ghost khá mượt, tối test game nữa là xong, đang dualboot với win 10 pro. Bung file ghost xong setting có vẻ lâu :smile: chắc do ổ cứng cũ rồi nên r/w giảm.
tuyệt bạn ah, chỉ ko thấy cái search nên hỏi thôi, đã gõ theo ý bạn và đã dc, cảm ơn bạn nhé :))
Thành thật xl, do cái driver mình cùi, sau khi cài bản khác và ghost lại thì ok.
Giao diện đẹp. Mượt.
- bản này cài cho pc khá tốt, ram chiếm ít, mượt, chạy game ổn. Đã ghost lại 1 bản full driver cho pc.:smile: Còn cài cho laptop hơi tốn thời gian để chạy full driver cho máy tính.
- bản sau b thêm full font cho office, cài thêm phần mềm đọc pdf, cho thêm trình duyệt chrome, cốc cốc nữa. Như vậy bản ghost sẽ hoàn thiện hơn, nếu có bản sau có thêm 1 bản full driver, 1 bản no driver cho a e lựa chọn.
đây là 1 số nhận xét trước mắt, dùng 1 time nữa xem ổn định zùi đóng góp thêm cho chủ thớt:big_smile:
nhanh mượt, nhẹ, giao diện đẹp. (đỡ hơn mấy bản ghost , cài win trước đó ) nhưng cảm nhận là mượt :D
sau mấy ngày test thì thấy bản ghost khá là ok
Cám ơn nhiều Mình đã chạy thử ổn định chưa thấy lổi gì
Chúc thành công!
đang dùng thử , thấy cũng được
:brick: đã test game và khá ổn. mượt~~~~~~~~~~~~
bản ghost rất đẹp và dùng rất tốt , thanks admin nhé ........:byebye::byebye::byebye::byebye::byebye:
Ghost chạy mượt và chơi game cũng rất ok bác :D
sau hơn 1 tuần dùng thử xài ngon mượt k lỗi j bản ghost ngon đó
:sweet_kiss:Like ủng hộ mình nếu bạn thích bản ghost nhé:sweet_kiss:

Sửa lần cuối:

shinemystic

Member Tích Cực
Thích
145
Hàng hót nè.
Mà sao giống làm gấp qá vậy.
Date soft thấy hình như được cài ngày hqa 30/05/2016
Vậy là chỉ kịp test 1 ngày -_-

RouJi

Thành viên BQT
Thích
817
Hàng hót nè.
Upload cả buổi sáng đó bạn :), hôm qua sau khi mình test ok mới chụp lại hình mà.

RouJi

Thành viên BQT
Thích
817
Hàng hót nè.
Đây đâu phải lần đầu làm ghost, cách làm cũng giống như bản 32-Bit kia vậy, mọi người dùng tốt không có lỗi gì nên mình test ok up lên cho nóng :D

FairyTail

Member Chính Thức
Thích
37
Nếu được hỏi khi cài windows lên máy tính ,giữa bản windows 7 và windows 7 sp1 thì bạn sẽ chọn bản nào ? Nếu được chọn giữa Iphone 6 và Iphone 6 plus thì bạn lựa chọn ntn ? Mọi người luôn thích cái mới nhất đúng không ? Thế tại sao chúng ta không tích hợp Convenience Rollup vào trong bản ghost để nó trở nên mới mẻ và khác biệt so vs các bản ghost cổ lổ sỉ khác ?
Tên diễn đàn mình là gì '' Phiên bản mới '', là cập nhập , giới thiệu những thứ mới mẻ đến mn đúng không nào. Chúng ta đóng góp cho diễn đàn không phải vì lợi ích riêng của bản thân , mà vì niềm đam mê của bản thân và muốn chia sẻ nó cho mn.

RouJi

Thành viên BQT
Thích
817
Nếu được hỏi khi cài windows lên máy tính ,giữa bản windows 7 và windows 7 sp1 thì bạn sẽ chọn bản nào ? Nếu được chọn giữa Iphone 6 và Iphone 6 plus thì bạn lựa chọn ntn ? Mọi người luôn thích cái mới nhất đúng không ? Thế tại sao chúng ta không tích hợp Convenience Rollup vào trong bản ghost để nó trở nên mới mẻ và khác biệt so vs các bản ghost cổ lổ sỉ khác ?
Tên diễn đàn mình là gì '' Phiên bản mới '', là cập nhập , giới thiệu những thứ mới mẻ đến mn đúng không nào. Chúng ta đóng góp cho diễn đàn không phải vì lợi ích riêng của bản thân , mà vì niềm đam mê của bản thân và muốn chia sẻ nó cho mn.
Ok mình đồng ý với quan điểm của bạn. Về chuyện này thi mình sẽ suy nghĩ cho những bản sau như thế nào. Cảm ơn bạn, ý kiến đóng góp rất có ý nghĩa đối với mình. :)

RouJi

Thành viên BQT
Thích
817
Nếu dùng bản ghost này rồi update convenience rollup thì có giữ được themes + mấy cái tinh chỉnh không bác?
Được đó bạn. Nó chỉ là 1 gói update thôi mà.

Bài xem nhiều