• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm New Upload Ghost Windows 7 Ultimate Sp1 IE9 x86 Lite 2012 – Phiên bản windows 7 cho máy cấu hình yếu

hoangviet123

Member Vip
Bản ghost này được làm từ bản cài đặt Windows 7 Ultimate Sp1 IE9 x86 Lite Share10s v2012 – Phiên bản rút gọn dành cho máy cấu hình yếu, không tích hợp phần mềm, không kèm Driver chỉ nguyên bộ cài, bung ghost xong Reset lại máy nó sẽ cài đặt như bạn cài từ đĩa CD. Sau khi bung ghost FeeTrial 30day như cài bằng CD. Dung lượng file ghost 748.6 MB được chia làm 4 part , mỗi part = 187,15 MB.Anh em kéo về test nha.:)

Sau đây là một số hình ảnh:

LINK DOWNLOAD :

Nguồn :
Part 1 :

Part 2 :

Part 3 :

Part 4 :

meoit

Member Chính Thức
Dùng tool gì mà lược bỏ giỏi thế?

hoangviet123

Member Vip
Bản lite mà.Mình sưu tầm thôi,:P

vandieutot

Rom & Ghost
rất hay ở chỗ là nó lược bỏ được những soft không cần thiết đi giuáp máy của bạn khởi động nhanh hơn và tắt máy cũng nhanh như thế nữa mà cái đáng chú ý nhất ở đây là nó có dung lượng còn nhẹ hơn cả nhưng bản ghost sp 3 điều này đáng để chúng ta suy nghĩ đó chứ có phải đùa đâu cơ chứ

hoangviet123

Member Vip
cấu hình vậy mà chán hả bác, của em có 1Gb ram Cpu 1.6Ghz chạy vẫn ngon mà

p/s: vấn đề cr@ck thì k sợ ;))
Hi.Máy mình cũng yếu nè Ram 1Gb Cpu 1,7 Ghz chạy nốt.:P

vandieutot

Rom & Ghost
có lược đi cái giao diện aero ko các bác
nó bị tắt đi rồi bác chỉ cần bật lên rồi khởi động lại máy là ok ngay bác à,nếu bật lên thì nặng ram hơn 1 chút thôi
nól ược bỏ đi rất nhiều thứ nên bản ghost này rất là nhẹ nhưng vẫn đảm bảo được tính ổn định của win nên các bác cứ tha hồ mà đùng nhé em thích sự đơn giản và nhẹ nhành thôi à

zonzongl

Member Chính Thức
có bị lược bỏ phần game mặc định của win không vậy các bác????

giúp e nha...

vandieutot

Rom & Ghost
có bị lược bỏ phần game mặc định của win không vậy các bác????

giúp e nha...
không bị lược bỏ phần game nhé cho bạn tha hồ chơi mình cũng đang dùng bản đó mặc dù máy mình không đến mức quá yếu hyhy

zonzongl

Member Chính Thức
thank bác phát
kéo về thui
hehe
đêm nay lại cắm :-"

ts83dnk

Member Chính Thức
Đây là bản ghost mình làm Post bên Share10s mà sao chủ Top ko ghi nguồn nhỉ ?
Sau khi ghost vào tool - options - thẻ view kéo xuống tick vào như hình dưới nha

Bài xem nhiều