• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows 8.1.1X64 M1 "Mở đầu và cũng là kết thúc"

minhpb

Member Vip
Thích
855
HƯỚNG DẪN VOTE

CÁC BẠN VÀO LINK NÀY

LÀM THEO HÌNH

:if:

Bản ghost được làm từ bản en_windows_8.1_with_update_x64_dvd nguyên gốc từ Microsoft, không lược bớt thành phần. Tinh chỉnh reg, giúp cho windows chạy mượt nhất, nhanh nhất. Tích hợp hầu hết các soft cần thiết với đa số người sử dụng, tất cả đều được @ctive, tinh chỉnh. Tích hợp Net 3.5 và VC+ 2005-2013 đảm bảo cài game, apps nhanh hơn, không bị lỗi. Dung lượng bản ghost chỉ 4.9GB

Update trong bản M1
  • Fix một số lỗi về Onekeyghost, máy in,...
  • Đã xuất hiện hộp thoại đăng nhập khi dùng apps
  • Tinh chỉnh thêm một số chức năng để windows chạy nhẹ hơn
  • Thay vì dùng host, phiên bản M1 sử dụng DNS Google để vào Facebook

:sh:

Bản ghost chỉ cá nhân hóa tên 4rum, đã được actived, công cụ actived có sẵn trong Destop:\ Tools

Office 2013 chỉ gồm Word, Excel, Power Point.Tích hợp hơn 500 font chữ đủ loại ( ABC,Unicode,VNI,....)

Danh sách các soft đã cài trong bản ghost

Một số công cụ hữu ích được thêm vào.
User and pass account Micorsoft tải một số game có phí trên Store

Màn hình chờ kiểu IOS 7 siêu đẹp, có hiển thị pin cho laptop

Nút start tùy theo ý thích các bạn có thể cài. File cài trong Destop:\Tools

Lượng RAM thấp đáng kể chỉ có trong bản ghost M1 này

:size:
4.9GB

:dl:

Full 1 link Share.vnn by hoang minh meo

http://share.vnn.vn/tai-file-20227623
AC992489 - FFC30A03 - 5E8B0E36 - 4075248C

3 acc vip sharevnn không thể change pass
user : duyphong1 - pass : 12345654321
user : soigia - pass : 12345654321
user : monggio2 - pass : 12345654321

Full 1 link Google by hoang minh meo

https://docs.google.com/file/d/0B4_duNrE7h_Eai1LNWlxekxmOE0/edit?pli=1
Chú ý: Nếu google báo quá tải các bạn làm theo hướng dẫn nhé
http://phienbanmoi.com/threads/download-file-tu-google-drive-khi-bi-gioi-han-luot-download.35956/

Full 1 link fshare by hoang minh meo

http://www.fshare.vn/file/T0GBKNKMGT/

Full 1 link Megaco by hoang minh meo
https://mega.co.nz/#!HVtXgTCJ!m3MrpmXosddP8NrWplPxQmcYjy6B1C_JoftJJsI1XNs

Full 1 link 4share

http://4share.vn/f/6d5e585f55555c5e/8.1X64 MS1.GHO

Nhờ mọi người up thêm các host khác nữa nhé :)

1. Windows nhả Mã có thể cr@ck lại bằng cách: Run as administrator file Autopico ( Destop:/Tools)
2.Tải về check MD5 từng file cẩn thận, file nhỏ sai MD5 nhiều lần thi báo mình, tránh lỗi khi ghost.
3. Format ổ win, đừng format ổ System Reserve(nếu có) trước khi ghost. Kiếm tra ổ đĩa có vấn đề gì không, ổ win đã actived chưa.
4. Trong thời gian sử dụng nên tắt các thành phần chạy cùng windows, dọn rác, chống phân mảnh định kì.... Tránh trường hợp ghost lúc đầu nhanh, sau chậm dần
5. Gặp lỗi nên chụp rảnh, ghi rõ thông báo của windows để có sự hỗ sợ tốt nhất

Chúc các bạn có một bản ghost vừa ý

Get link 4share :D

Thêm Proxy: 128.199.207.217
Port: 3128
user and pass: cboxfa
link get: download

Nếu thấy yêu thích ghost của mình, hãy vào đây và bình chọn cho mình sau 31/8 nhé ;)
Cám ơn các bạn

Đặc biệt là @hoang minh meo đã giúp mình up link
[SBD 14] - Ghost 8.1 32bit update with Fish - Dung Lượng và sự Ổn Định

Nguồn: minhphamblog

Sửa lần cuối:

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
Nhận xét qua về bản ghost :
+ Sử dụng bản en_windows_8.1_with_update_x64_dvd là cùi bắp nhất trong các phiên bản Windows 8.1, nên sử dụng bản Professional
+ Còn cài quá nhiều font chữ và phần mềm KO CẦN THIẾT cho người sử dụng thông thường
+ Đã fix dc lỗi 100% disk chưa ???
+ Tự động @ctive sau khi ghost hay phải chạy tool ???

vampireknight

Member Tích Cực
Thích
20
hàng ngon nhưng mỗi tội máy mình ko xài đc bản 64bit :doubt:
bác có nhã hứng thì làm thêm bản 32bit nha :brick:

ak mà bác làm cái màn hình chờ kiểu ios thế nào mà đẹp vậy có thể share cho anh em đc không :beauty:

Chúc bác đắt hàng :big_smile:

minhpb

Member Vip
Thích
855
Nhận xét qua về bản ghost :
+ Sử dụng bản en_windows_8.1_with_update_x64_dvd là cùi bắp nhất trong các phiên bản Windows 8.1, nên sử dụng bản Professional
+ Còn cài quá nhiều font chữ và phần mềm KO CẦN THIẾT cho người sử dụng thông thường
+ Đã fix dc lỗi 100% disk chưa ???
+ Tự động @ctive sau khi ghost hay phải chạy tool ???
+, e chưa hiểu nó cùi bắp vì sao, hơn nữa e muốn ghost 8.1 with update chứ không phải 8.1 thường, để lát e sửa lại tiêu đề
+ Font có 50mb thôi, nén ghost lại nó còn gần 20mb là căng, e nghĩ vẫn cần :)
+ lỗi 100% disk, e đã thử mọi cách trên google có, a thấy đó, trong demo ko xuất hiện 100%. cá nhân e đang dùng cũng ko thấy. E vẫn nghĩ disk 100 có thể tùy vào máy ng dùng, và họ dùng ntn, dùng cái gi trên windows nữa
+ Thường thì Phải chạy tools a ạ,
+ à hơn nữa thì mấy soft KHÔNG CẦN THIẾT đó nhẹ lắm a, dù e gỡ chúng ra thì dung lượng không giảm từ 4.9 xuống 4.8 đâu, cứ để đó, tăng sự đa dạng cho ghost cũng tốt :)

Sửa lần cuối:

minhpb

Member Vip
Thích
855
hàng ngon nhưng mỗi tội máy mình ko xài đc bản 64bit :doubt:
bác có nhã hứng thì làm thêm bản 32bit nha :brick:

ak mà bác làm cái màn hình chờ kiểu ios thế nào mà đẹp vậy có thể share cho anh em đc không :beauty:

Chúc bác đắt hàng :big_smile:
;) mình đang ở khâu cuối cùng hoàn thành 32bit, chờ nhé ;)

KinhKongTuXat

I Love Technology.I Like The Product Of Microsoft
Thành viên BQT
Thích
713
Nhìn đẹp đấy có nên tải không ta Đang chuẩn bị cài windown 9 thôi không tải em này nữa

tuananhpt

Thành viên BQT
Thích
653
+, e chưa hiểu nó cùi bắp vì sao, hơn nữa e muốn ghost 8.1 with update chứ không phải 8.1 thường, để lát e sửa lại tiêu đề
+ Font có 50mb thôi, nén ghost lại nó còn gần 20mb là căng, e nghĩ vẫn cần :)
+ lỗi 100% disk, e đã thử mọi cách trên google có, a thấy đó, trong demo ko xuất hiện 100%. cá nhân e đang dùng cũng ko thấy. E vẫn nghĩ disk 100 có thể tùy vào máy ng dùng, và họ dùng ntn, dùng cái gi trên windows nữa
+ Thường thì Phải chạy tools a ạ,
+ à hơn nữa thì mấy soft KHÔNG CẦN THIẾT đó nhẹ lắm a, dù e gỡ chúng ra thì dung lượng không giảm từ 4.9 xuống 4.8 đâu, cứ để đó, tăng sự đa dạng cho ghost cũng tốt :)
+ Trong Windows 8.1 kể cả With Update 1 thì gồm 3 bản là en_windows_8.1_dvd, en_windows_8.1_professional_dvd và cuối cùng là bản en_windows_8.1_enterprise_dvd. Bản Enterprise dành cho doanh nghiệp còn bản Professional dành cho người dùng chuyên nghiệp vs đầy đủ feature của Windows, còn bản Windows 8.1 Pro chỉ dành cho người dùng thông thường, gia đình mà ko có đủ các chức năng nâng cao, quan trọng giống vs bản Professional và Enterprise.
+ Windows sẽ load các font chữ mỗi khi khởi động, càng nhiều thì càng nặng máy. Đối vs nhu cầu sử dụng bình thường và văn phòng thì chỉ cần Tahoma và Time New Roman là thừa đủ. Các font chữ dành cho dân làm phim và đồ họa, họ thích cái nào thì sẽ tự download về
+ Trong demo của em có thể ko bị lỗi disk 100% nhưng các bạn khác sử dụng thì rất có thể bị lỗi đó. Em cần khắc phục trong bản ghost, có còn hơn ko
+ Nên sử dụng auto @ctive trong bản ghost để người sử dụng đỡ phải làm nhiều
+ Các phần mềm đó dù nhẹ nhưng có thể gây phiền phức cho người dùng, hoặc nếu có gỡ cũng sẽ ko triệt để, dễ gây xung đột lúc cài phần mềm khác

Sửa lần cuối:

kbw1

Member Tích Cực
Thích
44
+ Trong Windows 8.1 kể cả With Update 1 thì gồm 3 bản là en_windows_8.1_dvd, en_windows_8.1_professional_dvd và cuối cùng là bản en_windows_8.1_enterprise_dvd. Bản Enterprise dành cho doanh nghiệp còn bản Professional dành cho người dùng chuyên nghiệp vs đầy đủ feature của Windows, còn bản Windows 8.1 Pro chỉ dành cho người dùng thông thường, gia đình mà ko có đủ các chức năng nâng cao, quan trọng giống vs bản Professional và Enterprise.
+ Windows sẽ load các font chữ mỗi khi khởi động, càng nhiều thì càng nặng máy. Đối vs nhu cầu sử dụng bình thường và văn phòng thì chỉ cần Tahome và Time New Roman là thừa đủ. Các font chữ dành cho dân làm phim và đồ họa, họ thích cái nào thì sẽ tự download về
+ Trong demo của em có thể ko bị lỗi disk 100% nhưng các bạn khác sử dụng thì rất có thể bị lỗi đó. Em cần khắc phục trong bản ghost, có còn hơn ko
+ Nên sử dụng auto @ctive trong bản ghost để người sử dụng đỡ phải làm nhiều
Các phần mềm đó dù nhẹ nhưng có thể gây phiền phức cho người dùng, hoặc nếu có gỡ cũng sẽ ko triệt để, dễ gây xung đột lúc cài phần mềm khác
Bạn có thể hướng dẫn mình bỏ bớt font trong máy ko?
Mình đang dùng win 7 mà ko biết nên bỏ cái nào.
Cơ bản ko phân biệt được cái nào là cái nào nên hơi run tay.

truongtriet

Shen Yue
Thích
35
bạn làm màn hình chờ sao dc hay vậy. có thể share tí cho mình ko. tks thớt. Đang kéo về sưu tầm :byebye:

pkma

Alpha
Thích
228
chúc bác đắt hàng , tiếc là main của em là x86 , vote cho tinh thần

tuananhpt

Thành viên BQT
Thích
653
Bạn có thể hướng dẫn mình bỏ bớt font trong máy ko?
Mình đang dùng win 7 mà ko biết nên bỏ cái nào.
Cơ bản ko phân biệt được cái nào là cái nào nên hơi run tay.
Nếu font mặc định của Windows 7 thì cũng ko cần xóa làm gì :)

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm