• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows 8.1 Pro x64 Update 1 10/2014 [Fullsoft+Aero+Office 2013]

phamhongthuan

Member Tích Cực
Thích
43

Tối qua rảnh, ngồi chờ Windows 10, mình làm một bản Ghost cho Windows 8.1. Đã bao gồm những update mới nhất. Cộng thêm những software cần thiết, và mới nhất ở thời điểm hiện tại. IDM 6.21 Build 10 tích hợp vào Google Chrome 37 Final và Mozilla Firefox 32.0.3. Tích hợp cái Aero và Screensaver gọn nhẹ cho có "phong cách". :D
P/s: Không lược bỏ bất cứ thành phần của Windows để tối giảm dung lượng.

à bạn cho mình hỏi cài aero trong suốt cho win 8.1 thế nào vậy :D

phanxuanthan

Member Chính Thức
Thích
5
=)) cảm ơn bạn đã share.
Mà nặng quá ae ngại test ghê :D , Bác nào muốn dùng mà lại k có acc vip fshare và ngại đi tìm tk vip thì dùng tool Get Link Max speed nhé..
Nếu lúc get link mà nó báo là máy chủ đầy thì đợi khoảng vài phút get link lại là oke..
http://www.mediafire.com/download/zgc5jsl72ozll8l/Get_Link_FShare_2.02.rar

trungamd

Member Chính Thức
Thích
9
=)) cảm ơn bạn đã share.
Mà nặng quá ae ngại test ghê :D , Bác nào muốn dùng mà lại k có acc vip fshare và ngại đi tìm tk vip thì dùng tool Get Link Max speed nhé..
Nếu lúc get link mà nó báo là máy chủ đầy thì đợi khoảng vài phút get link lại là oke..
http://www.mediafire.com/download/zgc5jsl72ozll8l/Get_Link_FShare_2.02.rar
Tool Get Link dùng ngon quá, đã test được. Thank bác nhiều nha :beauty:

phanxuanthan

Member Chính Thức
Thích
5
Tool Get Link dùng ngon quá, đã test được. Thank bác nhiều nha :beauty:
:D thấy ae cần nên mình share nè, k có chi hết, cũng mong những gì mình k biết hỏi các AE trong 4r có thể hướng dẫn :v

nh0cc0nbjtuj

Never Give Up
Thích
153
chủ thớt làm như nào có giao diện areo cho win 8.1 vậy.có phải dùng nhiều tool k. thấy trên 4rum mình có bài giao diện areo nhưng mà nó phải chạy thêm nhiều soft chạy cùng mới dc

jayle289

Member Chính Thức
Thích
1
đang tải, mạng cùi mía tải mất 5h ! :beauty:
lát ghost xong ae cần review gì ko? :brick:

jayle289

Member Chính Thức
Thích
1
Hjx, sao tải 2 lần sáng giờ toàn sai MD5 vậy trời :cry:

689360

Member Mới
Thích
1
Bạn cho hỏi làm sao để tăng âm lượng loa lên vậy? Laptop mình ghost xong loa nghe rất nhỏ, max 100% mà phải ghé tai lại gần loa mới nghe dc (mà nghe cũng nhỏ lắm), mặc dù lúc chưa ghost loa vẫn to bình thường.........

Chupanhdao

Member Tích Cực
Thích
85
Bạn cho hỏi làm sao để tăng âm lượng loa lên vậy? Laptop mình ghost xong loa nghe rất nhỏ, max 100% mà phải ghé tai lại gần loa mới nghe dc (mà nghe cũng nhỏ lắm), mặc dù lúc chưa ghost loa vẫn to bình thường.........
Bạn cài driver chưa?? :(
cho mình hỏi cách tạo aero win 8.1 nhé
https://www.tinhte.vn/threads/huong...-glass-cho-windows-8-8-1-chi-1-click.2256527/

jayle289

Member Chính Thức
Thích
1
Chắc do mạng mẽo thôi. Cứ join thử ,xong rồi ghost, cho mình ý kiến :P
Lần này mình down các file nhỏ rồi join lại, 2 lần trước down file full lun :cry:
ps: cho hỏi là máy mình xài đc bản ghost của khatmau_sr thì cũng xài đc bản này fải k? :haha: thấy trong topic kia có phân loại UEFI gì nữa

lehoainhan

LÊ HOÀI NHÂN
Thích
0
bạn xem giúp mình với,mình từ win 7 ghost sang bản này thì bị lỗi ntn liên tục không biết bị gì cả :(

Đính kèm

jayle289

Member Chính Thức
Thích
1
Cho mình hỏi là phải cài trước update 1 cho win8.1 rồi mới đập bản ghost này vào hay sao?
Mình dang xài ghost cua khatmau_sr thi đập bản ghost này vào bị lỗi full disk nặng, làm treo máy luôn. Đã thử các cách tìm trên gg nhưng ko hiệu nghiệm, hồi đó bản của khatmau_sr cũng bị full disk nhưng khắc phục được.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm