• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows 8.1 Update 3 [x86-x64] Lite - Full Soft, Nhanh, Mượt, Nhẹ 2017 by Lehait [Legacy-UEFI]

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
2,047

• Được làm từ windows 8.1 professional with Update 3 Lite by Mrpotter​
  • Tối ưu, phân mảnh,... khắc phục 1 số vấn đề của bản lite để hoạt động tốt nhất​
  • Bản ghost không @ctive trong quá trình cài đặt. Sau khi cài đặt các bạn hãy truy cập C:\@ctive để dùng tool @ctive.​
  • Kích hoạt Net Framwork 3.5, Visual C++ 2005->2017 & DirectX. Office 2013 căn chỉnh chuẩn văn phòng​
  • Không cá nhân hóa bất kì thành phần nào trong bản Windows​

x86 - 1.92 Gb
x64 - 2.7 Gb
UEFI - 2.97 Gb

4Share.vn
Fshare.vn

x86 - CC14BDDD - 68DF1E45 - 3B4E96F6 - 8D67B184
x64 - C3E069E2 - 4FF9E737 - 3C2DAB99 - 9400F4A4
UEFI- 1DE85457 - 1D1F9772 - 36C6D9BC - BCE295F1

• Download về hãy check md5 kĩ trước khi ghost tránh tình trạng lỗi trong quá trình ghost​
  • Bản ghost là bản lite nên sẽ không update windows được và hãy chuẩn bị driver cho máy tính của bạn trước khi ghost​
  • Trong quá trình dùng thường xuyên dọn rác, chống phân mảnh,… để máy luôn ở trạng thái tốt nhất.​
  • Nếu bị lỗi cứ quay clip hoặc chụp ảnh post lên đây sẽ có người giải quyết cho nhé​
  • Mọi thắc mắc, yêu cầu hãy comment bên dưới mình và các bạn sẽ giúp đỡ các bạn !​

Sửa lần cuối:

tranmytedi

Member Chính Thức
Thích
2
Ai thử chưa ạ? E thấy bản lite thì nhẹ thật nhưng sao e cài nó hay bị lỗi thế, nói chung chạy ko ổn định, cài đặt phần mềm, máy in, .... cũng nhiều khi ko đc.
Và........ e cũng ko tải được... toàn ra cái gì mãi chẳng ra link (đã copy/paste ạ)

Sửa lần cuối:

VietPhatXit

Team NewUpload
Thích
107
đánh dấu, tối nay ghost cho cụ laptop hơn chục năm tuổi :D

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
2,047
Ai thử chưa ạ? E thấy bản lite thì nhẹ thật nhưng sao e cài nó hay bị lỗi thế, nói chung chạy ko ổn định, cài đặt phần mềm, máy in, .... cũng nhiều khi ko đc.
Và........ e cũng ko tải được... toàn ra cái gì mãi chẳng ra link (đã copy/paste ạ)
Mình đang dùng và thấy ổn định mới làm. Bạn bỏ qua qc là đc

ittoa5

Member Chính Thức
Thích
6
dùng văn phòng ok k bạn. mình dùng in ấn nhiều

vinhdinh57

Member Chính Thức
Thích
6
tôi không thể lấy link từ shrink đựoc, có ai có thể cho tôi link fshare được không. Xin cám ơn nhiều

iuchildlike

Member Mới
Thích
0
mình ko xài được chức năng remote desktop vậy ?? có thể khắc phục được ko LH

moitinhdaukiss

Member Vip
Thích
211
Để download về cài cho khách. :M013: Làm 1 bản full update của 8.1, no soft đi bạn, mình hay dùng bản ghost của bạn lắm.

Forgotten Angel

Member Chính Thức
Thích
0
bản ghost rõ tốt nhưng e ko hiểu sao khi bật store thì nó tựu ẩn xuống bác @Leha_IT ạ , bật lên lại tự ẩn xuống @@ (full update r mà )

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm