• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows 8.1 [x86-x64] - Full Soft, Nhanh, Mượt, Nhẹ 2019 VanManh.name.vn

Lại là một bản ghost nữa vanmanh.name.vn xin được giới thiệu đến tất cả các bạn. Lần này sẽ là một bản ghost windows 8.1 Bản ghost được rút gọn một số app cũng như chương trình để bản ghost nhẹ hơn, nhưng không làm mất đi sự ổn định mượt mà. Được cài đặt đầy đủ các soft cần thiết, tinh chỉnh ổn định mang đến sự trải nghiệm tuyệt vời cho tất cả mọi người.
Đây là một bản ghost lite, rất nhẹ, rất mượt và chạy rất êm. Sẽ phù hợp cho từ máy yếu đến máy mạnh. Bản ghost được xuất ra 2 định dạng dành cho máy chuẩn. Các bạn chọn đúng bản cần tải về và bung ghost sau đó cho vanmanh.name.vn biết nhận xét nhé

Thông Tin Bản Ghost
  • Được làm từ windows 8.1 professional with Update 3 Lite by Mrpotter
  • Không mod file hệ thống,
  • Kết hợp tinh chỉnh Registry và Services. Chống phân mảnh trước khi ghost tối ưu hóa hệ thống, giúp máy chạy nhanh và mượt, ổn định
  • Khắc phục tối đa tình trạng full disk 100%
  • Bản ghost không @ctive trong quá trình cài đặt. Sau khi cài đặt các bạn hãy truy cập C:mad:ctive để dùng tool @ctive.
  • Kích hoạt Net Framwork 3.5, Visual C++ 2005->2019 Office 2013 căn chỉnh chuẩn văn phòng
  • Không cá nhân hóa bất kì thành phần nào trong bản Windows
  • Thêm hình nền girl xinh đẹp mắt
HÌNH ẢNH BẢN GHOST
2019-11-01_002916.png 2019-11-01_002916.png 2019-11-01_003021.png 2019-11-01_003035.png 2019-11-01_002916.png 2019-11-01_003021.png 2019-11-01_003035.png 2019-11-01_003116.png 2019-11-01_003331.png 2019-11-01_003413.png 2019-11-01_003431.png
Bản x64

• Chuẩn bị bộ driver trước khi ghost
  • - Kiểm tra MD5 trước khi ghost nếu MD5 sai phải tải lại ko đc ghost sẽ gây lỗi
  • - Có thể ghost từ CDboot, hoặc từ USB boot đều được
  • - Nên rút usb ra khi bung ghost xong, để win nhận cấu hình không bị lỗi
  • Trong quá trình sử dụng các bạn nên thường xuyên dọn rác, chống phân mảnh, và không được để các phần mềm đi theo các phần mềm mình cài đặt để windows hoạt động với hiệu xuất cao nhất.

Sửa lần cuối:

Bình luận

Mình nghĩ bạn nên làm 1 bản Win 8.1 64 bit nguyên gốc ( không mod hệ thống và không lược bớt gì cả để cho ổn định ) , dùng mấy bản lite cắt gọt dễ gây lỗi hệ thống lắm . mà chẳng tiết kiệm dung lượng là bao nhiêu cả . Hi vọng bạn sẽ suy nghĩ về ý kiến của mình . Mà nếu có thể , bạn có thể làm theo yêu cầu phía dưới của mình được không ???
Đây là yêu cầu :
Bản Windows 8.1 Professional with updated 3 64-bit nguyên gốc (VL) của Microsoft (không lược bớt bất cứ thành phần nào của Windows)
Microsoft Office 2013 SP1
Google Chrome ( tiếng việt )
Winrar
Unikey
TeamView
IDM full ( đừng cài silent nhé vì mấy anti virus hay chém ) .
Ultraiso
Direct X ( đầy đủ vì nhiều người chơi game ) , Net Framwork 3.5 và Visual C++ ( đầy đủ ) .

Sửa lần cuối:
Mình nghĩ bạn nên làm 1 bản Win 8.1 64 bit nguyên gốc ( không mod hệ thống và không lược bớt gì cả để cho ổn định ) , dùng mấy bản lite cắt gọt dễ gây lỗi hệ thống lắm . mà chẳng tiết kiệm dung lượng là bao nhiêu cả . Hi vọng bạn sẽ suy nghĩ về ý kiến của mình . Mà nếu có thể , bạn có thể làm theo yêu cầu phía dưới của mình được không ???
Đây là yêu cầu :
Bản Windows 8.1 Professional with updated 3 64-bit nguyên gốc (VL) của Microsoft (không lược bớt bất cứ thành phần nào của Windows)
Microsoft Office 2013 SP1
Google Chrome ( tiếng việt )
Winrar
Unikey
TeamView
IDM full ( đừng cài silent nhé vì mấy anti virus hay chém ) .
Ultraiso
Direct X ( đầy đủ vì nhiều người chơi game ) , Net Framwork 3.5 và Visual C++ ( đầy đủ ) .
mỗi người một tính. người thích cái này người thích cái kia .còn theo ý kiến bạn mình sẽ tiếp thu ý kiến và cảm ơn bạn đã đóng góp lần sau có làm mình sẽ làm theo ý kiến bạn cảm ơn bạn rất nhiều

bản 8.1 và win 10 thì vẫn cần tối ưu để tránh full disk cho các bạn dùng HDD nhé