• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows 8 Countinal [Pro VL - x86] - Good Bye 2012 !

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT

Lời đầu tiên cám ơn : khatmau_sr ,Admin,Anonymous,dieuuocgiandon,nhokfuc_sad,Vũ Lý,khoatrinh22,HaMinh .. đã giúp mình hoàn thiện sản phẩm này :x

Thông tin bản Ghost
Được làm từ bản Iso Windows 8 Pro [VL - x86] nguyên gốc từ MS "Chuẩn MD5"
Không hề lược bớt một "ngõ" nào trong Windows đảm bảo win chạy mượt và ổn nhất
Tinh chỉnh Registry + Services ở mức "có thể" ,chỉ tắt đi những thứ thực sự ko dùng đến
Phần mềm đã cài
Xem hình bên dưới

Hình ảnh bản Ghost
Test trên máy thằng bạn ,ảnh cũng lấy từ đó :D

Desktop khi vừa Ghost xong ,vẫn như cũ

Mới cài Win cr@ck luôn @@

Sau khi đã hoàn thiện ...

Win + Office 13 [Bộ tứ : Access + Word + Excel + Powerpoin] Đã cr@ck ,nếu bị nhã vào Folder Tools trên Desktop

Hình ảnh khác

Smile Yahoo mới ,khá chất :>

IDM Silent Plus ver 6.12 build 26 (Auto Update)

Online FaceBook Happy New Year

Size ổ cứng : 10 GB nhé !

Một góc Icon

Full Fonts thông dụng

Side Panel mới ,khá độc...

Đổi giao diện vô tư @@

Full Soft thông dụng ,Đã Patch theme ,cài theme "lậu" vô tư @@

Add vài theme Aero Basic

Ai ko xem được thì download bộ ảnh bản Ghost ở đây : Upfile.vn - Kleii - MF ... Thank nhokfuc_sad for Upload

Chi tiết
Size: 3.5 GB
MD5: Part1 :
2829E06E - 463B2C8E - 1F55AC38 - A9736ED1
Part2 : 28329B2C - 4C6CCD96 - 7F2CE2FA - 22B317D7
File GHO : 25A270C5 - 708D0790 - 26E713EF - 0E45C4E6

Download
2 Part 4share.vn

Lưu ý

- Check MD5 cẩn thận trước khi ghost
- Có lỗi gì thì cố gắng chụp ảnh thì mọi người sẽ dễ giải đáp hơn
- Mình tắt Windows Update vì nó cứ hiện "Restart and Update" ,ai cài App Metro thì bật Windows Update (Run > services.msc > Windows Update > Start + Automatic) rồi Log vào Acc Ms của mình ,chưa có thì đăng kí nhé ! Lưu ý thêm rằng Update những thứ quan trọng thôi ,Update hết thì cháy màn hình đấy @@

- Khi cài xog Your Uninstall bị lỗi ko mở đc ,các bạn làm theo như hình :
1. Vào C:\Program Files\Your Uninstal !7 .Click chuột phải file urmain.exe chọn Del

2. Click chuột phải File urmain.exe.bak và xóa đuổi bak đi ,hỏi gì cứ yes

3. Done Ra desktop chạy lại xem nhé @@
- Tiếp tục ,ghost xong phần explorer thiếu mục Favorite ,ko phải mình ẩn mà ghost xong nó tự thế ,bạn làm như hình
1. Vào Computer --> Click chuột phải chọn Show Favorites
|
v

Xog ...

Cuối cùng ,khi vào Desktop ,các bạn đợi 1 chút để xem lời chúc năm mới của mình nhé ! Happy New Year ;))

anhminhvip

Member Tích Cực
chờ link thằng e =))

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Tốt hơn rồi đấy, mà Unikey a làm tưởng e làm Logo hóa ra là làm Icon cho Unikey à :D Về Update thì không cần tắt Services Windows Update đâu, tắt Auto Update là ok thôi, đỡ vướng vụ Apps, về Icon 1 số Soft hay Update thì khỏi phải mod file exe làm gì vì Update là mất, cho icon và Tools kèm theo là ok

HaMinh_dbp

Member Tích Cực
Lại 1 sản phẩm chất lượng nữa rồi! Thanks bác thớt ạ! công nhận bản này đẹp thật! mấy cái icon ổ đĩa nhìn ảo ảo thật thật thích quá!:D:D:D:D

Vũ Lý

Death Moderator
Khà khà bản này của cậu dc a e 4rum đón nhận lắm đấy ;)) nhanh up link nhá để a e còn kéo về test. Sốt ruột lắm r` :))

sdfooee

Member Tích Cực
Haizzzzzz.Vừa cái xong cái bản exterprise thì bạn lại ra bản này...Trông đẹp quá..>Up nhanh lên nhé..Tranh thủ 4 ngày nghỉ lễ..Hihi

sdfooee

Member Tích Cực
M.n ơi.Sao mình hok thấy nút tks nóa ở đâu nhỉ ..Chị có mỗi cái nút báo cáo vi phạm.ức chế V~>Muốn tks bạn phát mà chả đc...

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Cám ơn mọi người đã ủng hộ ,chiều nay mình sẽ Up link
P/s: Giờ buồn quá ,ko biết có gượng dậy được ko nữa ,tìm một bộ Icon đen làm cho đúng tâm trạng mới được :(

Mr.P

Thành Viên Cống Hiến
Thành viên BQT
Tay nghề càng ngày càng lên rồi nhá :> bản ghost đẹp quá :D .... Mà sao chưa thấy bản xp nào tặng mình thế :)) :P

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Tay nghề càng ngày càng lên rồi nhá :> bản ghost đẹp quá :D .... Mà sao chưa thấy bản xp nào tặng mình thế :)) :P
Thú thực là từ khi mới sử dụng máy tính thì Win7 ra Final rồi ,đâm ra mấy cái kia chưa có dịp tìm hiểu ,XP thì được đấy ,nhưng xem thế nào học dẫn đã ...

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
nhìn thik quá mà máy ram có 1gb đêk dùng đc :-s
DÙng ok nhé bạn ,chạy nhiều ứng dụng thì nó giật giật chút thôi ;))
P/s: Ram mình 2 GB ,mới gho xog thì chiếm : 300 MB gì đấy ,còn hiện tại chạy FIrefox + Yahoo + WMP + Upload = 40 % ,nghĩa là ~ 800 MB ,Win8 thế đấy ,muốn ram khỏe thêm thì set ram ảo cao chút thôi

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Quảng cáo quá trời luôn.Ghost đẹp + kì công quá ;).Mà bạn làm luôn x64 đc ko vậy :D
x64 đang làm rồi ,nhưng mod trên x64 sao sao ấy ,ko phải lỗi ico mà lỗi lung tung khi ghost xong ,đang fix để hoàn thiện [ Icon và Giao diện sẽ thay đổi hoàn toàn :D )

anhminhvip

Member Tích Cực
x64 đang làm rồi ,nhưng mod trên x64 sao sao ấy ,ko phải lỗi ico mà lỗi lung tung khi ghost xong ,đang fix để hoàn thiện [ Icon và Giao diện sẽ thay đổi hoàn toàn :D )
chờ x64 của chú e =))

Bài xem nhiều