• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm New Upload Ghost Windows 8 Enterprise RTM 64bit Nosoft

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Vì chưa thấy ai làm bản ghost Windows 8 RTM này (search trên Google) nên mình làm cho bạn nào không biết cài đặt thì dùng. :D
Một số việc cần làm trước khi ghost:​
Phải kiểm tra mã MD5 file ghost bạn download có khớp với mã MD5 mình của file ghost mình post bên dưới, nếu khớp mới thực hiện ghost.
- Lưu ý là: về Windows 8 mình chưa dùng, làm ghost cho các bạn để ai có nhu cầu cần thử nghiệm thì dùng nên các vấn đề về Windows 8 mình cũng chưa biết, nếu cần bạn cứ hỏi ở đây ai biết sẽ trả lời hộ hoặc hỏi ở Box Windows 8 này:
Windows 8 sẽ yêu cầu bạn đặng nhập vào tài khoản Windows Live ID của bạn để sử dụng. Nếu bạn không muốn sử dụng tính năng này, hãy nhấn vào mục “sign in without a Micorosoft account” rồi sau đó chọn Local Account ở hộp thoại hiện ra sau đó.

Nếu bạn chọn Local Account, một hộp thoại yêu cầu bạn khai báo tên và mật khẩu để tạo tài khoản đăng nhập vào Win 8 được hiện lên, hãy điền điền đủ thông tin vào các trường trong khung đăng ký .trong trường hợp bạn mốn khởi động mà ko phải nhập mật khẩu thì chỉ cần nhập User name rồi sau đó nhấn Finish.

DOWNLOAD VÀ MÃ MD5​
http://www.fshare.vn/folder/GPIGFHYQRL/
Mã MD5: C5CA7CDC - 1154EB6A - 704C4242 - ECF379BC
Password file ghost: songngoc
Link MF
Nguồn:ghostviet​

quyttht

Quý Ròm
ghost làm gì ko biết .........win8 cài chưa tới 20p mà !!
Khi nào có cr@ck hay Mã VL đi hãy làm !! .....

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
ghost làm gì ko biết .........win8 cài chưa tới 20p mà !!
Khi nào có cr@ck hay Mã VL đi hãy làm !! .....
Đâu phải em làm đâu, kéo về ai có nhu cầu thì sài không thì thôi ,em có bắt bẻ ai ;;);;);;);;)
Ps: Ai ko thích thì cứ để yên cho đầy kho ghost chứ mất công up lên mà thế này thì buồn lắm :(

meigyoku

Member Vip
Bản này tức nhiên là chuẩn rồi, ko có lỗi như bản Win 8 Lite được. Bản Windows 8 Lite x64 nếu ai thích thì mình làm, dung lượng file GHO sẽ là 1,2 GB.
Nhưng theo mình nên chờ bản chính thức có công cụ @ctive thì làm luôn cái @ctive cho file GHO cho mọi người đỡ hồi hộp.

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Không thích win 8 ở cái việc nó bắt đăng ký ID và Pass hotmail
Nếu ý thần sấm là khi setup nó bắt đăng kí thì sai rồi (chọn local acc tội gì :D) ,còn nếu e nói sai thì chắc chưa rõ vụ này :(
Bản này tức nhiên là chuẩn rồi, ko có lỗi như bản Win 8 Lite được. Bản Windows 8 Lite x64 nếu ai thích thì mình làm, dung lượng file GHO sẽ là 1,2 GB.
Nhưng theo mình nên chờ bản chính thức có công cụ @ctive thì làm luôn cái @ctive cho file GHO cho mọi người đỡ hồi hộp.
Final rồi đó chứ .26/10 hình như là công bố chính thức thôi mà (ko rõ cho lắm :D)

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Anh ơi ram 2G ăn đk bản này không để còn khéo về bóc tem chủ thớt ơi
ram 2 GB thì X86 thôi :D ,X64 làm chi cho nặng (khuyên bạn thật lòng đó ,ko phải muốn hút hàng mà cứ say OK đâu :D )
Nhưng win8 dường như nhẹ hơn win7 ,mình xài win7 và win8 rồi (đều x86 ,x64 chắc tương tự) thì cảm nhận là win8 nhanh gấp đôi ,gấp 3 đó \m/ .Bạn suy nghĩ cho kĩ nhé ;)

meigyoku

Member Vip
win 8 tôi dùng mãi rùi như toàn dung x86 thui chưa dung 64 bao jo win 8 chạnh nhanh hơn win 7 rõ dùi thick nhất mở và tắt máy nhanh như chớp bây vẫn đang dùng win 8 của Bác Máu ner như không thick cho lắm
RAM 2 GB thì bạn nên dùng bản đầy đủ chứ đừng dùng bản Lite
Máy cũ nên dùng 32bit hợp hơn bạn ah

anhminhvip

Member Tích Cực
bản gho xài ngon lắm

Toanmda

Member Chính Thức
Hinh nhu hom nay cong bo win 8. May e cung dang chay ban 32bit RP. vi la chip 1 nhan. nhưng chạy cũng mượt lắm. Nếu có thể. Bác bro nào làm cho e 1 bản chính thức @ctive và 32 bit nhé. Thank's nhiều. Dù hơi nghèo nhưng e cũng muốn cho con máy của e lên phố ăn học chút.
Ah cho e hỏi chút. e dùng máy Pen4 3,06 Ram 1ghz có cài đc win này ko?

Bài xem nhiều