• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm New Upload Ghost Windows Eight Pro Super Lite [~ 1 GB] by thebest4iu - Mọi nhà đều có thể "ăn tết" trên Win 8

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Thích
5,394
Ghost Windows Eight Pro Super Lite by thebest4iu
Info
  • Là một bản Ghost Windows 8 Pro được làm từ bộ cài Lite được mình làm từ bản Lite của Nil fix nhiều lỗi @@
    [*]Tinh chỉnh vài thứ giúp Windows chạy mượt nhất có thể
    [*]Ko tắt Firewall ,Update nhưng Win vẫn chỉ còn 1 khoảng cách khá nhỏ so vs Win Full ,Xài sẽ "ít" có cảm giác mình đag xài "Lite":D
Các Thành phần đã "khử"
Language​
Screensavers​
Natural Language​
Zip Folder​
Any Fonts​
Any Sound​
..........Và Linh tinh nữa ......​
Soft đã cài đặt
Chỉ càiWinrar - Nén & giải nén File & Folder
Ở đây ,mình cài Full Soft rồi ,các bạn cứ thế mà ==Suy ra=> nhé :D
........ Còn các bạn tự quyết định nhé ........
Vừa test trên máy thằng bạn ...
Actived .Nếu bị nhã thì Run as Admin file @ctive.exe trong C:\
Vào Facebook chào năm mới
Full Font thông dụng
Size : 1.04 GB là chính xác nhé !
Fix lỗi Icon như bản của khatmau !
Hình ảnh bản Full Soft
Chi tiết
Size : 1.04 GB ^^
9353BC04 - BF3F3FA4 - A48F9FC7 - F235F223
Download
Thank minh_ng2000 đã giúp đỡ mình trong việc upload​
(Ko down đc thì copy link paste sang tab mới nhé!)​
Ai Reup được thì thank :D :(
P/s: Bản này đag chạy trên 10 máy Net nhá ;))
Chú Ý
Tải về check MD5 cẩn thận rồi Ghost
Có lỗi gì thì cố gắng chụp hình đưa lên để mọi người giải đápHi vọng vói bản Win 8 Lite này thì máy nào cũng có thể lên Win 8 để đón năm mới

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Thích
5,394
Tem nào. Ngôn ra hàng sớm nhé
Nghe ý kiến mọi người đã ... Bản này làm cũng lâu lâu rồi giờ mới post @@ .Ban đầu định mod icon nhưg nghĩ ... hàng lite dễ lỗi ... nếu ko lỗi thì làm 1 bản full rồi mod cho sướng :) .Giờ đag tập trung vào x64 ,nhưng mà máy đơ thậm tệ quá ,đang tính bỏ cuộc đi theo "Lite" đây !

ngan197

Member Tích Cực
Thích
63
Lite mà không lỗi thì dùng sướng bằng chết...Down nhanh, backup dung lượng cũng nhỏ...Cứ up đi chắc nhiều người cần đấy...m thì đang hóng x64 mod...Thanks...!!!

xitel

Maxicute Xitel
Thích
204
cứ up típ đi Ngôn mình lun ủng hộ cậu \m/

khoatrinh22

Member Danh Tiếng
Thích
354
ANh thì phản đối , win như thế này sẽ có anh sẽ nói như vậy cho xem " Win bị lượt bỏ nhiều thành phần ... chạy thiếu này này ... hổng xài được ? "
Thôi đi Ngôn , có thời gian thì làn bản nguyên gốc đi em , chăm chú soft vào , anh chưa thấy ai xem ứng dụng quan trọng hơn win ... ! (anh thì khác , ứng dụng mà ko chạy được thì win cỡ nào cũng chít với anh :!!)

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Thích
5,394
ANh thì phản đối , win như thế này sẽ có anh pahn1 như vậy cho xem " in bị lượt bỏ nhi62u thành phần ... máy chạy thiếu này này ... hồng xài được ? "
Thôi đi Ngôn , có thời gian thì làn bản nguyên gốc đi em , chăm chú soft vào , anh chưa thấy ai xem ứng dụng quan trọng hơn win ... ! (anh thì khác , ứng dụng mà ko chạy được thì win cỡ nào cũng chít với anh :!!)
Vậy à ,e mới test thôi ,về nhà rồi ,để mai thằng bạn nó cài full soft xem nó nói thế nào nhé .show pic full lun

Vũ Lý

Death Moderator
Thích
914
Tem thêm 1 bản lite mới cho 4rum :) Lâu rùi ko có ai làm bản lite. Ủng hộ cậu hết mình \m/

xitel

Maxicute Xitel
Thích
204
Tem thêm 1 bản lite mới cho 4rum :) Lâu rùi ko có ai làm bản lite. Ủng hộ cậu hết mình \m/
sao nhìu ng trong 4r mình thjk bóc tem wá nhể? :))
có a đó Lý =))

meigyoku

Member Vip
Thích
784
Bản lite hay bản gì cũng làm được mà. Mình cũng sắp làm bản Win8 Lite + Office 2013 (làm do nhu cầu công việc). Vừa làm lại bản Windows 7 Lite + Office 2013 (cũng làm do nhu cầu công việc). Những bản này mình không upload lên vì nghĩ ít người dùng.
Lâu lâu ghé thăm forum thấy nhiều bản ghost mới nhỉ?
À quên ủng hộ chủ thớt nha! :D

Eric_Hands0me

Member Chính Thức
Thích
12
Upfile bảo trì @@ nản...mà cái này ngốn ram nhiu chủ thớt :D máy mình 1GB rAm đc k :D

huu hanh

Member Chính Thức
Thích
3
mog có link sớm để download về ghost máy dùng

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm