• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows XP 2017 by Anh Haku

Qjngkun

Member Tích Cực
Thích
14
để add drivers vào rồi up lên sau =))
bác cứ ra mỗi bản này chỉ khác up soft new là được. còn về vấn đề office ko cần cài cũng được vì ai thích cái nào thì tự cài. Driver thì add vào. Bản ghost này sao bác ko cho sata vào. Hay em nhầm chưa thấy @@!

amio1st

Member Tích Cực
Thích
31
Ban ơi đa số hiện tại bây giờ là dùng đuôi doc và docx chứ còn dùng đuôi nào đâu mà đọc bạn.
Bạn viết thế là biết chắc ko biết gì về Office rùi =)). docx đúng là chuẩn mới ko có nghĩa là off 2007 đọc được docx save ờ Off 2013 or 2016 chỗ mính làm gần trường mấy SV nên cài test thử, có cài tools cho 2007 đọc file hổ trợ thêm, nhưng gần như vô dụng. báo lỗi như virus mã hoá văn bản : D. Nên sài từ Off 2010 có khi cũng bị dính nữa. Gở ra cài lại or dùng ghost vẫn bị :3. Mính ko nhớ lổi đó hình như hiện ok và kế bên là help :3.

shinemystic

Member Tích Cực
Thích
144
Có thể fix bản này 1 tí xíu ko chủ thớt?
Add full sata cho AMD và Intel để ko bị dumb xanh khi ghost nhiều máy.
Loại bỏ logo cũng như cá nhân hóa. Up soft mới. Và đừng tích hợp Auto Driver dc ko?

Qjngkun

Member Tích Cực
Thích
14
Bạn viết thế là biết chắc ko biết gì về Office rùi =)). docx đúng là chuẩn mới ko có nghĩa là off 2007 đọc được docx save ờ Off 2013 or 2016 chỗ mính làm gần trường mấy SV nên cài test thử, có cài tools cho 2007 đọc file hổ trợ thêm, nhưng gần như vô dụng. báo lỗi như virus mã hoá văn bản : D. Nên sài từ Off 2010 có khi cũng bị dính nữa. Gở ra cài lại or dùng ghost vẫn bị :3. Mính ko nhớ lổi đó hình như hiện ok và kế bên là help :3.
Bạn ơi mình làm cơ quan nhà nước. sử dụng office 2007 10 năm rồi. cài cho 60 người trong cơ quan không hề bị lỗi gì. Báo lỗi mình chưa gặp bao giờ bạn ơi. 60 người này toàn người có thâm liên công tác. Gặp vấn đề như bạn bảo chắc tôi đi chết. :))

Sửa lần cuối:

amio1st

Member Tích Cực
Thích
31
Bạn ơi mình làm cơ quan nhà nước. sử dụng office 2007 10 năm rồi. cài cho 60 người trong cơ quan không hề bị lỗi gì. Báo lỗi mình chưa gặp bao giờ bạn ơi. 60 người này toàn người có thâm liên công tác. Gặp vấn đề như bạn bảo chắc tôi đi chết. :))
Bạn ko gặp ko nghĩa là ko có, vì bạn nói người ta dùng off 2007 thui còn ở đây sv đã dùng bản off cao (2013 và 2016) hơn rùi sẽ gây hiện tượng trên, nên để off 2010 hợp hơn. giữa bản cao và thấp :3. Bữa nào gặp mình sẽ chụp lại cho xem. kiến thức khi bạn làm và cài có rất nhiều chúng ta lun học hỏi mỗi ngày mà. Mình cài máy cho KH ko biết bao nhiêu người nữa chứ đừng nói 60 người. Nói về NN thì đến cả cái IE còn dùng nữa là, trình duyệt web khác ko dùng được. mĩnh có cài cho cán bộ thậm chí cả hình sự. nói chung họ ko yêu cầu gì đễ làm văn bãn thôi (cái máy cùi chuối ~~'). Còn SV thì họ hiểu họ cần gì. Đừng tưỡng cái gì mình cũng biết, đó là sự nhầm tưởng. Chả có anh bác sĩ nào nói tui có thể chữa hết bệnh cho mọi người (thâm chí cả bệnh chưa phát hiện). Đôi lời với bác :).

Qjngkun

Member Tích Cực
Thích
14
Bạn ko gặp ko nghĩa là ko có, vì bạn nói người ta dùng off 2007 thui còn ở đây sv đã dùng bản off cao (2013 và 2016) hơn rùi sẽ gây hiện tượng trên, nên để off 2010 hợp hơn. giữa bản cao và thấp :3. Bữa nào gặp mình sẽ chụp lại cho xem. kiến thức khi bạn làm và cài có rất nhiều chúng ta lun học hỏi mỗi ngày mà. Mình cài máy cho KH ko biết bao nhiêu người nữa chứ đừng nói 60 người. Nói về NN thì đến cả cái IE còn dùng nữa là, trình duyệt web khác ko dùng được. mĩnh có cài cho cán bộ thậm chí cả hình sự. nói chung họ ko yêu cầu gì đễ làm văn bãn thôi (cái máy cùi chuối ~~'). Còn SV thì họ hiểu họ cần gì. Đừng tưỡng cái gì mình cũng biết, đó là sự nhầm tưởng. Chả có anh bác sĩ nào nói tui có thể chữa hết bệnh cho mọi người (thâm chí cả bệnh chưa phát hiện). Đôi lời với bác :).
Đồng ý và tiếp thu ý kiến của bạn.

lamtuvi

Member Vip
Thích
234
Thank you very much for your sharing. I like your version of ghost of Windows XP, and I am waiting for your newer version ghost of Windows XP with SATA drivers.I look forwards to seeing it .