• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm New Upload Ghost Windows XP SP3 (No Soft + Full Soft) (Full Driver) - Làm Theo Yêu Cầu

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,189
bạn cho hỏi máy mình core i3 380 cài được không
Thông tin bạn cung cấp chưa đủ, bạn xem kỹ thông tin về máy tính bạn như: Tên, serial,... mới biết nó hỗ trợ win XP hay không.

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,189

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,189
MD5 là mã để kiểm tra sự sai khác giữa file bạn download về và file gốc của tác giả.
Nếu sai bạn phải download lại để tránh việc ghost lỗi.

nguyenvanteo321

Member Tích Cực
Thích
5
mình đang dùng bản no soff ; đả gost được tuần nay rồi
lạ lắm máy cứ thường hay đứng khi mình đang chạy cái gì đó
ví dụ như đang cài đặt phần mềm, đang inset.. chạy được hồi thì đê xong rồi chạy lại bình thường
còn bình thường có lúc đê chuột khi mở chương trình nào lên ( ví dụ trình duyệt) : giống như máy đang chạy ngầm gì đó, mình đả vào tắt tường lửa nhưng củng vậy
:pudency:liệu bạn khi làm gost này có tinh chỉnh gì làm máy chậm không
:doubt:hay bạn chỉ mình tinh chỉnh sao cho máy không còn dể chứng lâu lâu lại đê như vầy nửa
ngoài việc nói trên thì bản gost chạy tốt mượt , khi gost không bị lổi ; bản gost no soff nhưng vẩn có một số phần mềm cơ bản mình thấy rất tiện :big_smile: cảm ơn bạn

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,189
mình đang dùng bản no soff ; đả gost được tuần nay rồi
lạ lắm máy cứ thường hay đứng khi mình đang chạy cái gì đó
ví dụ như đang cài đặt phần mềm, đang inset.. chạy được hồi thì đê xong rồi chạy lại bình thường
còn bình thường có lúc đê chuột khi mở chương trình nào lên ( ví dụ trình duyệt) : giống như máy đang chạy ngầm gì đó, mình đả vào tắt tường lửa nhưng củng vậy
:pudency:liệu bạn khi làm gost này có tinh chỉnh gì làm máy chậm không
:doubt:hay bạn chỉ mình tinh chỉnh sao cho máy không còn dể chứng lâu lâu lại đê như vầy nửa
ngoài việc nói trên thì bản gost chạy tốt mượt , khi gost không bị lổi ; bản gost no soff nhưng vẩn có một số phần mềm cơ bản mình thấy rất tiện :big_smile: cảm ơn bạn
Việt máy bị treo 1 lúc có nhiều nguyên nhân:
1) Máy tính bạn không tương thích win XP
2) Cấu hình máy yếu
3) Do virus và một số chương trình chạy ngầm.
Nếu do nguyên nhân này bạn dùng trình diệt virus (VD: Norton,...) để quét sạch. Ngoài ra nếu cho chương trình bạn cài đặt chạy ngầm, bạn chụp cho mình 2 hình sau: Click Right > Task manager và chụp sự hoạt đông của 2 thẻ: Processes và Performance.
4) Trình duyệt Chrome bị đơ bạn nên gg về cách khắc phục giúp mình hoặc cài FireFox thử xem nhé.
Cảm ơn bạn đã sử dụng ghost của mình. <3

duytungk87

Member Chính Thức
Thích
2
Cho mình hỏi bản này có hỗ trợ sata không. máy mình cài xp toàn bị màn hình xanh

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,189
Cho mình hỏi bản này có hỗ trợ sata không. máy mình cài xp toàn bị màn hình xanh
Có hỗ trợ sata bạn. Ghost màn hình xanh hiếm gặp ở win 7/8

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,189
Mình muốn cài xp cho nhẹ. Không biết có hỗ trợ full driver cho samsung sens r510 ko bạn
Laptop nhiều driver, bản ghost này dùng Wandriver sợ không nhận hết mấy thứ linh tinh. Nhưng căn bản vẫn đủ đó bạn.
Máy tính bạn thiết kế để tương thích trên win Vista/win 7. Bạn nên dùng như thế

nguyenvanteo321

Member Tích Cực
Thích
5
Việt máy bị treo 1 lúc có nhiều nguyên nhân:
1) Máy tính bạn không tương thích win XP
2) Cấu hình máy yếu
3) Do virus và một số chương trình chạy ngầm.
Nếu do nguyên nhân này bạn dùng trình diệt virus (VD: Norton,...) để quét sạch. Ngoài ra nếu cho chương trình bạn cài đặt chạy ngầm, bạn chụp cho mình 2 hình sau: Click Right > Task manager và chụp sự hoạt đông của 2 thẻ: Processes và Performance.
4) Trình duyệt Chrome bị đơ bạn nên gg về cách khắc phục giúp mình hoặc cài FireFox thử xem nhé.
Cảm ơn bạn đã sử dụng ghost của mình. <3
mình nghỉ do vấn đề 2 mà bạn nói rồi ; mấy đứa bạn nói máy mình cấu hình yếu
mình đả từng sài 2 bản gost này tốt http://phienbanmoi.com/threads/ghost-xp_sp3-1cd-5-2014-binh-thuong-by-hiepsisoma.33845/
http://phienbanmoi.com/threads/ghost-xp-sp3-all-for-game-2013-duoc-dat-lam-cua-qqwwee123.16244/
chắc do bản no soff của bạn không thích hợp lắm cho máy yếu của mình

hironagaki

Member Mới
Thích
0
Bác ơi giúp với! Cài bản ghost của bác xong thì cái keyboard a4tech KB-28G em cắm vào lại ko chạy được mấy phím phụ như Mute, volume+,-, Play,stop... Lúc trc mình dùng win 7-32 thì ngon lành ko vấn đề gì.