• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Ghost xong không nhận chuột bàn phím.

nemersaade

Member Chính Thức
Thích
1
Chào các bác hiện tại phần lớn các bản ghost win 7 hiện nay không tương tích với các chipset đời mới sky lake, kaby lake (driver usb 2.0 đã bị xóa bỏ hoàn toàn) thành ra khi ghost xong sẽ gặp tình trạng k nhận chuột bàn phím...
Hiện tại em đã vọc gần hết các bản ghost phổ biến trên đây nhưng chỉ duy nhất bản của bác @RouJi là ngon lành cành đào cơ mà lại ở dạng legacy k CÓ UEFI-GPT và office 2016 (tiếc quá) các bản ghost của các bác @phuongpv5 @Leha_IT @hoanchien cài vào đều gặp vấn đề trên mặc dù được update và làm gần đây.
Vì vậy em rất mong các cao thủ cho ý kiến khắc phục tình trạng trên. Em đã tra nát google và thử hết các cách rồi :(
Em biết các bác sẽ khuyên em dùng win 10 đi, cơ mà quan điểm của em thì win 7 vẫn ổn định và phù hợp với cấu hình máy em định ghost.
Mong các bác giúp đỡ em chân thành cảm ơn!!!!

hoanchien

Team NewUpload
Thích
1,568
Chào các bác hiện tại phần lớn các bản ghost win 7 hiện nay không tương tích với các chipset đời mới sky lake, kaby lake (driver usb 2.0 đã bị xóa bỏ hoàn toàn) thành ra khi ghost xong sẽ gặp tình trạng k nhận chuột bàn phím...
Hiện tại em đã vọc gần hết các bản ghost phổ biến trên đây nhưng chỉ duy nhất bản của bác @RouJi là ngon lành cành đào cơ mà lại ở dạng legacy k CÓ UEFI-GPT và office 2016 (tiếc quá) các bản ghost của các bác @phuongpv5 @Leha_IT @hoanchien cài vào đều gặp vấn đề trên mặc dù được update và làm gần đây.
Vì vậy em rất mong các cao thủ cho ý kiến khắc phục tình trạng trên. Em đã tra nát google và thử hết các cách rồi :(
Em biết các bác sẽ khuyên em dùng win 10 đi, cơ mà quan điểm của em thì win 7 vẫn ổn định và phù hợp với cấu hình máy em định ghost.
Mong các bác giúp đỡ em chân thành cảm ơn!!!!
Đúng là bạn nói ra lỗi này, mình mới để ý đến bản ghost của mình còn thiếu cái gì, sau khi đọc bài viết của bạn, mình đã khẩn chương hoàn thiện bản ghost win 7 x64 cho ổ cứng uefi mình chưa kịp test nên nhờ bạn test hộ luôn, trong bản này mình đã tích hợp thêm driver usb 3.0 rồi bạn cài vào máy bạn và cho mình ý kiến để hoàn thiện bản win 7 v12
Trong bản này mình chưa cài office và chưa tích hợp driver bạn cần chuẩn bị trước bộ driver để cài
Đã activer win nhé bạn và hỗ trợ tốt cho chơi game rồi
Hính ảnh bản ghost
11-02-2018 11-07-57 AM.jpg
Link tải bản win; https://www.fshare.vn/file/XWJNESJ1A11Q
MD5: BE2A1615FF68FCE44CAAD18E7918B4CC

Sửa lần cuối:

nemersaade

Member Chính Thức
Thích
1
Đúng là bạn nói ra lỗi này, mình mới để ý đến bản ghost của mình còn thiếu cái gì, sau khi đọc bài viết của bạn, mình đã khẩn chương hoàn thiện bản ghost win 7 x64 cho ổ cứng uefi mình chưa kịp test nên nhờ bạn test hộ luôn, trong bản này mình đã tích hợp thêm driver usb 3.0 rồi bạn cài vào máy bạn và cho mình ý kiến để hoàn thiện bản win 7 v12
Trong bản này mình chưa cài office và chưa tích hợp driver bạn cần chuẩn bị trước bộ driver để cài
Đã activer win nhé bạn và hỗ trợ tốt cho chơi game rồi
Hính ảnh bản ghost
View attachment 36091
Link tải bản win; https://www.fshare.vn/file/XWJNESJ1A11Q
MD5: BE2A1615FF68FCE44CAAD18E7918B4CC
Cám ơn bác rất nhiều chúc bác năm mới thành công viên mãn nha. Em cài cho nhu cầu văn phòng có j em tự cài office cũng được, Em sẽ check và báo lại bác

chipcomputer

Nam ca sĩ Lệ Rơi
Thích
1,263
nếu vào safe mode sử dụng được thì cách khắc phục ra sao vậy bác?
ko cài các driver chipset vs intel MEI vs driver AHCI mà tốt nhất là nên vào trang chủ down driver về cài ko nên dùng phần mềm của bên thứ 3 như là wandriver hay 3DP

ictht

Member Tích Cực
Thích
38
Có người làm bản win 7 đã tích hợp usb 3.0 bạn thử xem được ko

nemersaade

Member Chính Thức
Thích
1
@hoanchien @Leha_IT Đầu năm chúc các bác và gia đình mạnh khỏe vạn sự như ý làm ăn phát tài phát lộc nhé. Em thử 2 bản mới vẫn k được. ghost, tib win 10 thì vẫn nhận. Em thì lại vẫn muốn tận dụng win 7 cho nó nhẹ nhàng sạch sẽ :( em cài cho máy cây HP Pavilion 570 012

nemersaade

Member Chính Thức
Thích
1
Bản của bác rouji trước em cài cho Hp pavilion 510 011 vẫn ok đến HP pavilion 570 thì cũng hẹo :))

chipcomputer

Nam ca sĩ Lệ Rơi
Thích
1,263
Đã cài tay bản win 7 update mới nhất cũng không ăn thua nhé bạn
bác mò vào bios tắt 2 cái tính năng xhci vs ehci của usb chỉ để lại usb legacy vs usb 3.0 thui còn 2 cái tính năng trong usb thì tắt đi là ok

nemersaade

Member Chính Thức
Thích
1
bác mò vào bios tắt 2 cái tính năng xhci vs ehci của usb chỉ để lại usb legacy vs usb 3.0 thui còn 2 cái tính năng trong usb thì tắt đi là ok
mình chọc ngoáy hết trong bios rồi, mà dòng pavilion 570 này bios của nó khá đơn giản chứ k đc tùy chỉnh nhiều như các dòng khác

lvt491

Member Chính Thức
Thích
0

hoanchien

Team NewUpload
Thích
1,568
@hoanchien @Leha_IT Đầu năm chúc các bác và gia đình mạnh khỏe vạn sự như ý làm ăn phát tài phát lộc nhé. Em thử 2 bản mới vẫn k được. ghost, tib win 10 thì vẫn nhận. Em thì lại vẫn muốn tận dụng win 7 cho nó nhẹ nhàng sạch sẽ :( em cài cho máy cây HP Pavilion 570 012
Bạn thử cài bản v12 của mình chưa, test thử xem sao vì bản này mình làm k sử dụng công cụ ES4 như bản mình gửi bạn mà là dùng run theo chuẩn ms để tạo ghost bạn ạ
https://phienbanmoi.com/threads/gho...-games-skylake-kabylake-canonlake-v12.213776/

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm