• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost -z9 " Công cụ nén file GHO mạnh nhất ngay trên windows" ##

Thích
926
Đây là công cụ Ghost -z9 for windows tự tay HT chỉnh sửa từ thư viện Ghost32 nhằm giúp các bạn tạo file GHO với dung lượng nhỏ nhất có thể mà thông thường ta ko dùng được ghost -z9 trên win..

Cách sử dụng:

Tạo 1 phân vùng khác để bung file GHO .
Sau đó dùng công cụ này ngay trên windows để có thể nén lại phân vùng đó mà ko cần dùng phương pháp thủ công.
[video=youtube;1cE50esEnTc]http://www.youtube.com/watch?v=tlYv8kWDMHU&feature=related[/video]

Thông thường khi chúng ta muốn tạo file Image GHO với dung lượng nhỏ nhất là phải dùng mức nén ghost -z9.
Và chúng ta thường làm như sau là nhanh nhất.
Khi khởi động windows ->Vào menu boot bình thường
Giả dụ như thế này:

-> Vào Notron ghost 11.5

-> Chọn Quit để thoát ra.
Lúc này các bạn sẽ thấy màn hình dos:
C:\>

Ta sẽ gõ lệnh " Ghost" -> Enter để vào lại ghost 11.5 với mức nén bình thường.
Gõ "Ghost -z9" -> Enter để vào ghost 11.5 với mức nén cao nhất.

Công cụ trên đã thay thế được những gì phức tạp tôi vừa nói.

Download 1.54Mb:​

Mọi thắc mắc gửi về hộp thư: hoangtungpc.info@gmail.com

Good Luck to you! :x

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
He.Cái này là anh lấy file Ghost32.exe rồi viết lại thư viện của nó để có thể gọi lệnh Ghost -z9 thôi. :D
anh còn biết làm chứ em thì chịu thôi,hôm 30 tháng 4 em về quê đang định qua nhà anh chơi đó chứ nhưng nắng quá em cứ nằm ở nhà cả ngày thôi

quyttht

Quý Ròm
Thích
531
hay đấy... Bác Tùng Giỏi mấy vụ gê hen 8->

dieptrungpq

Member Chính Thức
Thích
47
chả thấy link down đâu! bác nào up lại dùm, cảm ơn nhiều. hicihihcicihicccccccccc:((

Future

Member Tích Cực
Thích
85
Anh em cũng cần chú ý. Cái gì cũng có 2 mặt nhé. Nén càng cao thì giải nén càng lâu. Ai có HDD khủng thì khỏi lo vụ nén này. Còn ai có cái HDD 39G như mình thì =((. thanks anh cái
Đồng ik vs bạn , nén file GHO mạnh thì cũng gậy lỗi phát sinh sau khi ghost , đặc biệt đối vs bạn nào có HDD kém . Cứ bt cho chắc ăn :D

dieptrungpq

Member Chính Thức
Thích
47
ai up link giup voi

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm