• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[Giúp đỡ] Máy mở không lên

whyiln

Member Chính Thức
Thích
8
bạn nên repair máy lại bằng đĩa win ,nếu ko được thì chắc chắn bạn phải cài win rồi đó :smile:

Công Hậu JB

Thành Viên Cống Hiến
Thích
1,517
Máy mình lúc cài một số bản cũng bị, tui nói cậu ghost lại bản đó là dk mà,

chubeban

Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre
Thành viên BQT
Thích
339
Máy mình khởi động chưa tới chỗ user thì đen màn hình nhấp nháy ở đó quài luôn. Có ai biết cách cài lại k ?
vái này là do lỗi phiên bản của BIOS không phù hợp với windows nhé bạn, thường thì lỗi này chỉ bị ở windows 8, bạn cài lại windows và cập nhật driver bios từ trang chủ là dc

Ít online

Member Chính Thức
Thích
39
Bạn dùng máy gì? Trước lúc ghost vào win bình thường chứ?

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
492
Mình xài bản ghost win 8 của bác khatmau rồi cài thêm cái avast. Tính dùng 1 click cúa LK ghost lại mà cho mình hỏi là cài boot vào usb xong đút dô máy rồi làm j nửa ?

chubeban

Thành viên BQT
Thích
339
Mình xài bản ghost win 8 của bác khatmau rồi cài thêm cái avast. Tính dùng 1 click cúa LK ghost lại mà cho mình hỏi là cài boot vào usb xong đút dô máy rồi làm j nửa ?
nếu bạn có bộ boot trong usb rùi thì bạn đút vào, sau đó khởi động lại -> vào menu boot bằng phím (tùy máy nhé máy mình F12) sau đó chọn boot từ usb.

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
492
nếu bạn có bộ boot trong usb rùi thì bạn đút vào, sau đó khởi động lại -> vào menu boot bằng phím (tùy máy nhé máy mình F12) sau đó chọn boot từ usb.
F2 setup f4 recovery vậy chọn f4 phải k .mình chưa có usb nên chưa làm đc :D

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
492
Dùng 1click LK có 3 file này là đủ chua ? Nảy nó bảo là file not found gì gì đó .đang ở net nên cho mình hỏi cái cho chắc @@

chubeban

Thành viên BQT
Thích
339
Thích
643
Dùng 1click LK có 3 file này là đủ chua ? Nảy nó bảo là file not found gì gì đó .đang ở net nên cho mình hỏi cái cho chắc @@
Ở bộ Lãng khách có mấy ô chọn sẵn, nếu muốn sử dụng các ô chọn thì phải tải các phần đó về, còn không thì bạn mở file menu.lst xoá các mục đó đi.

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
492
Mình bấm F4 thì nó hiện lên thế này nà

Không vào được menu boot. :cry:

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
492