• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[Giúp đỡ] Máy mở không lên

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT

Download-Button
Tải xuống ngay
vào setup rùi vào cái boot á. coi có mở chưa.
à .nó có dấu chấm than cái mình bấm shift + 1 cái mất dấu chấm than. và vào thì củng lên như vậy

Download-Button
Tải xuống ngay

Dorin

Thành Viên Cống Hiến
Máy mình khởi động chưa tới chỗ user thì đen màn hình nhấp nháy ở đó quài luôn. Có ai biết cách cài lại k ?
bạn có sửa gì ở file hệ thống ko vậy , vì lúc trước mình cũng bị như thế do sữa file hệ thống shell 32 hay explo gì đó , cuối cùng phải vào boot để restore lại

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
bạn có sửa gì ở file hệ thống ko vậy , vì lúc trước mình cũng bị như thế do sữa file hệ thống shell 32 hay explo gì đó , cuối cùng phải vào boot để restore lại
Mình k có sửa gì hết .ghost xong thì cài mấy cái phần mềm đó vào thôi .hồi tối mở tắt bình thường tự nhiên sáng ra mở hết lên luôn .vậy bác sửa lại như thế nào vậy ?

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
@@! k thấy, nên k bít đường xử lý. ra nét thử phát cuối đi cu: UltimateDLCDBoot2013V3 dơnload cái đó về.
Tải về rồi làm gì nửa .đang tải đây ?

kimchinh

Member Tâm Huyết
Nhanh nhất là bạn ghost lại nhé, khắc phục cũng = thời gian ghost

chubeban

Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre
Thành viên BQT
trong đó cái file: 1kick_Usb_Hdd (giải nén sẽ thấy) chạy đi rùi sẽ biết. có hướng dẫn trong quá trính cài đặt.. cái đó là Hiren boot cho usb

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT

Làm 2 lần sao nó bào lỗi vậy ?

Dorin

Thành Viên Cống Hiến
Mình k có sửa gì hết .ghost xong thì cài mấy cái phần mềm đó vào thôi .hồi tối mở tắt bình thường tự nhiên sáng ra mở hết lên luôn .vậy bác sửa lại như thế nào vậy ?
thế bạn có cài skin pack rồi gỡ nó ra ko thế , vì skinpack cài thì ko sao , gỡ thì cũng bị như thế đấy , mình vào mini xp phục hồi lại file gốc thôi , vì trước đó có backup ^.^

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Vẩn y vậy mấy bác ơi .cái này đem ra tiệm sửa đc k ?

unnameman

Member Mới
máy em đang dùng win 8 thì cũng bị như thế có bác nào biết cách không help với chứ em cũng bó tay rồi. máy mở thì không lên nên h` cũng k biết làm sao nữa

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
máy em đang dùng win 8 thì cũng bị như thế có bác nào biết cách không help với chứ em cũng bó tay rồi. máy mở thì không lên nên h` cũng k biết làm sao nữa
Ra tiệm cho lành .nó sửa miễn phí :smile: