• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

giúp mình vài vấn đề về C cho người mới bắt đầu với ạ

Vamp1re

Member Chính Thức
Thích
1
như tiêu đề mình đang tự học C và tương lai có lẽ là C++
mình muốn hỏi chút WIndow 64bit thì dùng cái gì để soạn thảo C hoặc C++ ạ
bạn nào giúp mình với ạ
mình tìm nổ mắt trên mạng ko có cái nào dùng ổn cả
híc
xin cảm ơn trc ạ
tiện bác nào có tài liệu C hay hay thì share em với ạ
tự học C mà mỗi sách hướng dẫn 1 kiểu mỗi ebook 1 cách nhập khác nhau mong các bác giúp em ạ em xin cảm ơn trc

maize

Member Chính Thức
Thích
2
C++ hoặc Dev C nhé bạn
Tài liệu thì ban đầu nên học cuốn Lập trình C của hà nội aptech hay cái gì aptech đó, mình không nhớ rõ.

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
420
Soạn thảo C/C++ dùng gì cũng được kể cả Notepad

Trình biên dịch C/C++ khá phổ biến là gcc trong giới mã nguồn mở còn của Microsoft là Visual C++ compiler

2 trình IDE khá phổ biến: Dev-C++(dùng TDM-GCC biên dịch) và Microsoft Visual C++ (dùng Visual C++ compiler biên dịch)

Tài liệu, kĩ thuật debug, dev, soft bạn nên qua bên "diendan.congdongcviet.com/forum.php", bên đó chuyên mục riêng thảo luận về lập trình sẽ rất có ích cho bạn

Vamp1re

Member Chính Thức
Thích
1
Soạn thảo C/C++ dùng gì cũng được kể cả Notepad

Trình biên dịch C/C++ khá phổ biến là gcc trong giới mã nguồn mở còn của Microsoft là Visual C++ compiler

2 trình IDE khá phổ biến: Dev-C++(dùng TDM-GCC biên dịch) và Microsoft Visual C++ (dùng Visual C++ compiler biên dịch)

Tài liệu, kĩ thuật debug, dev, soft bạn nên qua bên "diendan.congdongcviet.com/forum.php", bên đó chuyên mục riêng thảo luận về lập trình sẽ rất có ích cho bạn
thanks bạn rất nhiều :))

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
420
Quên kể tới NetBeans IDE đang được nhiều development lựa chọn (miễn phí, tính năng định dạng lại, hiển thị code theo chuẩn, dễ nhìn ...) phù hợp cho công việc sau này

huyphonghg

Member Chính Thức
Thích
2
như tiêu đề mình đang tự học C và tương lai có lẽ là C++
mình muốn hỏi chút WIndow 64bit thì dùng cái gì để soạn thảo C hoặc C++ ạ
bạn nào giúp mình với ạ
mình tìm nổ mắt trên mạng ko có cái nào dùng ổn cả
híc
xin cảm ơn trc ạ
tiện bác nào có tài liệu C hay hay thì share em với ạ
tự học C mà mỗi sách hướng dẫn 1 kiểu mỗi ebook 1 cách nhập khác nhau mong các bác giúp em ạ em xin cảm ơn trc
Tặng bạn giáo trình học C,mình sưu tầm của daynhauhoc.com
http://4share.vn/f/3206000205030005

ledaitudk

Member Chính Thức
Thích
3
Bạn cài luôn microsoft visual studio mai mốt học c++, c# khỏi cài lại. ở đây mình có Bản 2010 Bạn có thể tham khảo...

http://2techvn.com/2015/03/download-visual-studio-2010-ultimate-full-Mã-1-link-duy-nhat/

Cái này dành cho Bạn có tl là pm: NetBeans IDE, mình nhớ là NetBeans IDE dùng để lập trình java thôi mà Bạn tại mình k sài NetBeans IDE bao giờ, chỉ sài eclipse thôi nên k để ý lắm.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm