• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

giúp mình về usb ghost

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
HoaHong
0
Click 1 LK chỉ ghost đc file ghost có trong usb đó thì phải. ko truy cập được file ghost trong ổ đĩa khác. Bạn tạp cái usb hirenboot ý. trên GG có rất nhiều:smile:

keylove

Member Tích Cực
HoaHong
0
trong box forum mình có sao không đưa ra mà cứ đưa link site khác nhỉ :D ý kiến riêng tí :v

n1dminhd

Member Tích Cực
HoaHong
0
nếu tạo xong làm cách nào để ghost?
chọn boot từ usb rồi gõ ghost.exe là vào được để ghost, nếu có driver chuột thì gõ mouse trước rồi mới gõ ghost.exe là có thể sử dụng chuột, chứ chỉ ghost.exe thì chỉ thao tác được trên bàn phím thôi, mà thế cũng được rồi
Mình cũng hay dùng onekeyghost nhưng nhiều khi máy nó die không vô được phải dùng usb

pzoxopra

Member Chính Thức
HoaHong
0
chọn boot từ usb rồi gõ ghost.exe là vào được để ghost, nếu có driver chuột thì gõ mouse trước rồi mới gõ ghost.exe là có thể sử dụng chuột, chứ chỉ ghost.exe thì chỉ thao tác được trên bàn phím thôi, mà thế cũng được rồi
Mình cũng hay dùng onekeyghost nhưng nhiều khi máy nó die không vô được phải dùng usb
mình tạo dc usb rồi,nhưng ghost win xp ntn thế khởi động ấn nút nào?

n1dminhd

Member Tích Cực
HoaHong
0
mình tạo dc usb rồi,nhưng ghost win xp ntn thế khởi động ấn nút nào?
bật máy lên rồi nhanh tay ấn F12 (tùy máy có thể là F9; F11; ...), nó sẽ hỏi là boot bằng gì, thì tìm đến dòng mà ghi đúng tên usb của mình kích vào, nó sẽ chạy nhưng không vào win mà vào màn hình đen gõ ghost là được
Có nhiều máy nó sẽ không hỏi là boot vào đâu mà phải vào bios chỉnh, cái này thì mình không rành vì của máy mình nó tiện lắm, không cần vô bios

pzoxopra

Member Chính Thức
HoaHong
0
bật máy lên rồi nhanh tay ấn F12 (tùy máy có thể là F9; F11; ...), nó sẽ hỏi là boot bằng gì, thì tìm đến dòng mà ghi đúng tên usb của mình kích vào, nó sẽ chạy nhưng không vào win mà vào màn hình đen gõ ghost là được
Có nhiều máy nó sẽ không hỏi là boot vào đâu mà phải vào bios chỉnh, cái này thì mình không rành vì của máy mình nó tiện lắm, không cần vô bios
nhưng làm sao để ghost win xp, coppy win xp vào usb à

Bài xem nhiều