• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Gõ tiếng việt trong Proshow 5. ?????

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT

Mr.P

Thành Viên Cống Hiến
Thành viên BQT
Anh máu chụp hình lên cho ace coi chứ :-/
Chứ em có biết giúp anh sao đâu :)
Em cũng đang xài Proshow đây :x

aoe1991

Quang MK
bác Máu cũng chuyển qua Proshow rồi à ;;) >:) phải chăng, lại tính kiếm gấu :P
-> kiểu này, chắc c ... tính bỏ ghost rồi đây :-| =))

mà cái trong PP đấy: khi c gõ tiếng Việt, ở chỗ khung gõ nó hiện lỗi ... nhưng trên Video thì là chuẩn nhé :> thử lại xem :D ;;)

làm đúng thao tác để VNI trong Unikey và chọn fonts VNI là được :-bd

pbm_brick

Member Chính Thức
Mình cũng đang mắc cái lỗi này !! Ai có thể chỉ mình down cái kiểu chữ Vni 13 annabelle như trong video ở đâu không , chứ để unicode thì k viết được nó cứ bị lỗi font

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Cách chữa đây các bác :x
Dùng Unikey nha, dùng bản mới ver 4 trở lên .
cài đặt unikey : Bảng mã : VNI window
Kiểu Gõ : telex
rồi ấn đóng. Vào trong PSP khi viết nhớ chọn font có chữ VNI đứng đầu , VNI-......
Ví dụ : VNI-Coper , VNI- Couri... miễn là VNI-... có VNI đứng đầu tên font. hoặc đơn giản là các font dạng .vn :D
Thế đó ,lâu lâu ko làm clip nên quên mất toi ,chả biết đúng ko >:)

HaMinh_dbp

Member Tích Cực
nhận tiện cho em hỏi luôn! bác nào có layer đẹp dùng làm Album ảnh cưới share cho em với!:D:D 5 ngày nữa là đến đám cưới bà chị rồi! mong các bác giúp đỡ!:D

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Túm lại là xong Clip cho đứa em rồi, hôm trước nghịch nó không chịu, hôm sau tự dưng bật lên gõ TV như thật :)) Ảo? Còn về ảnh cưới thì trong Proshow cũng có nhiều style hấp dẫn phết mà,

Mr.P

Thành Viên Cống Hiến
Thành viên BQT
Em và ngôn mới design cái clip ấy ;)) chắc là em bác máu đây :P

Bài xem nhiều