• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help [HCM] Nhờ người giúp ghost lại Win :(

Foreverxalone

Member Mới
Thích
0
Tình hình là mình dùng đủ mọi cách, mọi phần mềm rồi nhưng vẫn không boot vào Win mini được.
Máy mình là laptop HP Envy x2, dùng SSD 64gb. Mình kiểm tra thì chuẩn GPT-UEFI, nhưng dùng mọi cách vẫn không được.

Ai ở HCM giúp mình ghost lại hay chỉ mình cách nào khác với. Cám ơn rất nhiều và có trả phí ạ :)

lvt491

Member Chính Thức
Thích
0
Khuyên bạn nên CÀI Win cho ổn định nhé ko nên dùng ghost đa cấu hình. Search google cách cài Win cho UEFI GPT. Có máy và có điều kiện thì nên bỏ chút thời gian ra mò mẫm ít nhất là biết cách tự cài lại Win

manhlongABC

Member Chính Thức
Thích
1
Tình hình là mình dùng đủ mọi cách, mọi phần mềm rồi nhưng vẫn không boot vào Win mini được.
Máy mình là laptop HP Envy x2, dùng SSD 64gb. Mình kiểm tra thì chuẩn GPT-UEFI, nhưng dùng mọi cách vẫn không được.

Ai ở HCM giúp mình ghost lại hay chỉ mình cách nào khác với. Cám ơn rất nhiều và có trả phí ạ :)
Bạn tham khảo bài hướng dẩn của phuongpv5
https://phienbanmoi.com/threads/huong-dan-dung-acronic-true-image-bung-file-tib-gpt-uefi-mbr.121302/

vietvinh1603

Member Tích Cực
Thích
18
Bạn có thể dùng NorTon Ghost hay Acronis cũng được. Cứ vọc theo mấy anh trên hướng dẫn, ko dk thì inbox mình tới làm cho

amio1st

Member Tích Cực
Thích
31
Norton ghost thì làm được gì trên UEFI hả bác :D. Bác nên cài win lun trên chuẩn UEFI bằng cách tạo USB UEFI setup. Thường vào UEFI bios tắt cái sucure boot thì đa số boot được, kiểm tra chuẩn boot đưa về MBR hay UEFI cái nì thì do bác tạo USb như thế nào có hỗ trợ 2 chuẩn ko. Acronis thì trong PBM mình nhiều người hướng dẫn lắm rồi có thề xem lại.

moitinhdaukiss

Member Vip
Thích
214
Norton ghost thì làm được gì trên UEFI hả bác :D. Bác nên cài win lun trên chuẩn UEFI bằng cách tạo USB UEFI setup. Thường vào UEFI bios tắt cái sucure boot thì đa số boot được, kiểm tra chuẩn boot đưa về MBR hay UEFI cái nì thì do bác tạo USb như thế nào có hỗ trợ 2 chuẩn ko. Acronis thì trong PBM mình nhiều người hướng dẫn lắm rồi có thề xem lại.
Được nhé bạn, nhưng phải ghost 2 3 lần, không gì là không thể, kiến thức là vô hạn nha.

amio1st

Member Tích Cực
Thích
31
Được nhé bạn, nhưng phải ghost 2 3 lần, không gì là không thể, kiến thức là vô hạn nha.
Rồi xong cá là nó đum xanh lun ^^ mình làm trên vài máy rồi tì lệ hơi bị ít cái lên được,. Tôi gì ko dùng cái dễ. Tốn t/g lắm bác đi cài cho người ta chờ chắc mù mịt :D. Chưa kề tỉ lệ đen màn hình khá cao.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm