• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

help cách chia ỗ cứng

tui_la_so1

Team NewUpload
Thích
132
Theo mình thì bạn nên để ổ chứa hệ điều hành 50GB
Còn lại là ổ chứa dữ liệu
Như laptop mình thì có 3 ổ C,D,E tổng 500GB
C: 80Gb (chứa hdh)
D: 150Gb (Du lieu)
E: 250GB (Giai Tri )

tony_2003

Member Chính Thức
Thích
5
Theo mình thì bạn nên để ổ chứa hệ điều hành 50GB
Còn lại là ổ chứa dữ liệu
Như laptop mình thì có 3 ổ C,D,E tổng 500GB
C: 80Gb (chứa hdh)
D: 150Gb (Du lieu)
E: 250GB (Giai Tri )
thank bạn nhiều =D>

xdhcda

Moderator
Thích
527
máy mình HDD 320g .mình muốn chia 2 ỗ 1 ỗ chứa win 1 ỗ dữ liệu ..bác nào giúp mình thông số chia hợp lí ỗ chứa win la bao nhiêu ..luôn tiện hương dẫn mình cách chia lai ..thank mấy bác
Đừng ham chia nhiều. Khuyên bạn thật 1 câu

Bạn chia nhiều ổ ra nhiều phân vùng. Bạn càng chia nhiều càng bị mất ô nhớ, càng bị bad, tốc độ đọc ghi kém hơn.

Chia thế nào đi nữa bạn vẫn có cái ổ cứng đó thôi. Hơn nữa, nếu bạn chia quá 2 phân vùng thì có thể gặp tình trạng ghost nhầm

phân vùng.

Bạn chỉ lên chia làm 2 phân vung C và D. trong phân Vùng D bạn có thể tạo ra 2 thư mục giai tri và dữ liệu chẳng hạn.

Máy mình cùi ổ 39G mình chia ô C 9G còn 30G cho ổ D

tony_2003

Member Chính Thức
Thích
5
Đừng ham chia nhiều. Khuyên bạn thật 1 câu

Bạn chia nhiều ổ ra nhiều phân vùng. Bạn càng chia nhiều càng bị mất ô nhớ, càng bị bad, tốc độ đọc ghi kém hơn.

Chia thế nào đi nữa bạn vẫn có cái ổ cứng đó thôi. Hơn nữa, nếu bạn chia quá 2 phân vùng thì có thể gặp tình trạng ghost nhầm

phân vùng.

Bạn chỉ lên chia làm 2 phân vung C và D. trong phân Vùng D bạn có thể tạo ra 2 thư mục giai tri và dữ liệu chẳng hạn.

Máy mình cùi ổ 39G mình chia ô C 9G còn 30G cho ổ D

thank bạn ..bạn cho minh hõi 320g chia làm 2 ỗ .vậy ỗ c 80g thi thông số là 80.000 MB phai không bạn

Thích
643
thank bạn ..bạn cho minh hõi 320g chia làm 2 ỗ .vậy ỗ c 80g thi thông số là 80.000 MB phai không bạn
Ừ, chia 1 ổ khoảng 40G và 1 ổ còn lại. Như thế là cài pm thoả mái chả sợ hết dữ liệu.

Love Trang

VietNam peole's Army
Thành viên BQT
Thích
216
ổ C tầm 40G là chuẩn.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm