• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[Help] Cài Win

huubinh_93

Member Tích Cực
Mình cài Win cho Laptop Dell đời mới, Lúc tới đoạn chọn Phân vùng để cài Windows thi ko hiện những Phân vùng C, D mà hiện ra 1 thông báo như hình đính kèm :

Tìm hiểu thì nghe nói là tải Driver SATA rồi Add zô thì hết lỗi mà minh chưa test thử nữa.

Bác nào gặp bệnh này rồi cho em ý kiến phát.

Em bí quá, cài bằng CaiNhanh NT x6 luôn rồi.

Với lại, cho em hoỏi, muốn tải Driver SATA thì mình xem thông số gì của máy để tải cho chính xác ạ?

Hay có 1 gói Service Pack nào Full driver SATA ko ạ? Cho mình xin Link với

Thanks all !

Đính kèm

MaterSystem

Member Danh Tiếng

huubinh_93

Member Tích Cực
Google => search: "www.dell.com" + "Tên máy" + "driver" => link website => download driver

VD: Laptop Dell Vostro 2420

Google => www.dell.com Laptop Dell Vostro 2420 driver => http://www.dell.com/support/home/us/en/19/product-support/product/vostro-2420/drivers => link download tất cả driver của máy ở đó
Driver SATA cũng có luôn hả bác ?

Ko phải driver SATA zô trang web của Intel hay AMD download ha???

Service TAG của em là H5PJDR1, bác tìm giup em driver SATA với ạ

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT

Cách tìm driver SATA chính xác nhất là tìm dựa vào HardwareIDs của nó

MaterSystem

Member Danh Tiếng

Driver SATA là driver cho chip cầu nam hỗ trợ giao thức kết nối Serial ATA trên mainboard, nhằm điều khiển các thiết bị I/O Controller Hub

Intel và ADM là hai hãng lớn sản xuất chip. Ngoài hai hãng đó ra vẫn còn nhiều hãng khác. Mỗi máy tính bạn dùng do nhiều hãng khác nhau chung tay sản xuất mà ra. Tìm driver SATA phải tìm theo main vì vậy mới có khái niệm ghost all main. Mainbroad là khung xương để lắp ráp, kết nối các linh kiện khác với nhau.

Driver của bạn đây: http://www.dell.com/support/home/us/en/19/product-support/servicetag/H5PJDR1/drivers nhìn xuống chỗ Serial ATA

tigerbeer400

Member Chính Thức
cái lỗi này tui bị rồi, liên quan gì tới driver hk thì mình hk biết nhưng mình fix thì thấy
có hai trường hợp
1: do ổ đĩa DVD/CD ko gắn kỹ
2: do đĩa cài windows
fix: cài bằng usb chạy tuốt.

Bài xem nhiều