• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[HELP] Cứu dữ liệu xong không dùng được file

daydien789

Member Chính Thức
Thích
1

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
Mình cứu dữ liệu xong hết rồi nhưng không dùng được bất kỳ file *.exe nào cả, kể cả hình ảnh cũng vậy. Ngay cả file ghost *.GHO mình thử ghost bằng đĩa cũng ko được luôn. Có ai biết cách fix không, fix giùm mình với

Đâu phải cứ cứu dc là xài dc.
Tùy chất lượng tool phục hồi bạn dùng, dùng trong môi trường nào (win, dos...), tình trạng dữ liệu khi bị mất...

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
Mình cứu dữ liệu xong hết rồi nhưng không dùng được bất kỳ file *.exe nào cả, kể cả hình ảnh cũng vậy. Ngay cả file ghost *.GHO mình thử ghost bằng đĩa cũng ko được luôn. Có ai biết cách fix không, fix giùm mình với

Nếu bạn đang sử dụng Windows 32bit mà các file bạn "cứu" được là file x64 thì nó sẽ ko chạy đc đâu

daydien789

Member Chính Thức
Thích
1
Đâu phải cứ cứu dc là xài dc.
Tùy chất lượng tool phục hồi bạn dùng, dùng trong môi trường nào (win, dos...), tình trạng dữ liệu khi bị mất...
Mình dùng Getdataback for ntfs version 4.32 full cr@ck, phục hồi ngay tại windows luôn, do format nhầm HDD di động

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
Mình dùng Getdataback for ntfs version 4.32 full cr@ck, phục hồi ngay tại windows luôn, do format nhầm HDD di động
Chế độ format của bạn là gì, tình trạng phân mảnh của dữ liệu trước khi format thế nào... nhiều yếu tốt ảnh hưởng kết quả, nhưng nên down lại đi

daydien789

Member Chính Thức
Thích
1
Chế độ format của bạn là gì, tình trạng phân mảnh của dữ liệu trước khi format thế nào... nhiều yếu tốt ảnh hưởng kết quả, nhưng nên down lại đi
Mình format dưới dạng NTFS thôi

daydien789

Member Chính Thức
Thích
1
Giờ phải làm sao đây, sửa bad sector hay là sửa MBR cho HDD di động đây

daydien789

Member Chính Thức
Thích
1
Bạn ko hiểu "định dạng" và "chế độ", thôi, để ai đó giúp bạn vậy
thì mình đã nói lúc nãy rồi, định dạng NTFS thôi, còn chế độ thì trong phần Format thì để là Quick Format, thế thôi. Giờ fix MBR rồi cũng vậy, vừa sửa bad sector cũng vậy, quét virus cũng vậy. Dùng Getdataback for NTFS cũng vậy, hay là tất cả file trong HDD di động của mình đang nằm FAT32 mà trong khi đó HDD mình định dạng NTFS chắc

tvthang700

Blade And Soul
Thích
275

ko đc đâu bạn ah nói là phần mềm cứu dữ liệu nhưng ko phải file gì cũng cứu đc đâu chỉ đc 1 số ít thôi

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
thì mình đã nói lúc nãy rồi, định dạng NTFS thôi, còn chế độ thì trong phần Format thì để là Quick Format, thế thôi. Giờ fix MBR rồi cũng vậy, vừa sửa bad sector cũng vậy, quét virus cũng vậy. Dùng Getdataback for NTFS cũng vậy, hay là tất cả file trong HDD di động của mình đang nằm FAT32 mà trong khi đó HDD mình định dạng NTFS chắc
File exe bạn "cứu" đc bị mất icon, rất dễ bị lỗi khi recovery
Bạn thử recovery lại đi

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm