• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[Help] Lỗi khi cài win

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
bạn thử ghost xem. kiểm tra lại RAM và HDD nhé

kenzin92

Member Tích Cực
mình mới ghost lại win 7 xong cài lại vẫn thế. máy chạy bình thường mà

kenzin92

Member Tích Cực
HDD của bạn nó có vấn đề rồi nên ko cài đc ấy mà.bạn dùng gho thì ok.HDD sắp bị tèo rồi:beat_shot:
HDD lỗi thì sửa thế nào? vẫn đang sài bình thường chỉ khi cài win là không format được phân vùng C thôi. Hình như nó báo không tìm thấy phân vùng để format. :doubt:

chipcomputer

Nam ca sĩ Lệ Rơi
báo lỗi tam giác có dấu nhé!
nó báo như này: we couldn't format the selected partition.[Error:0x8004242d]

chúng tôi không thể format trên phân vùng đã chọn . Lỗi ổ cứng rùi đấy bạn nên dùng miniXP delete cái phân vùng C đi và sau đó tạo lại mới xem sao nhé

chipcomputer

Nam ca sĩ Lệ Rơi
format xong delete đi rồi tạo lại là được hả bạn
delete phân vùng cần cài win và tạo nó lại , rồi cài win lại OK men , còn nặng hơn ko thể delete thì dùng đến công cụ wipe HDD là xong có điều nếu wipe sẽ mất hết dữ liệu còn nhẹ nhàng tình cảm cứ delete phân vùng cần cài win xong đó tạo lại như mình bảo là OK

kenzin92

Member Tích Cực
delete phân vùng cần cài win và tạo nó lại , rồi cài win lại OK men , còn nặng hơn ko thể delete thì dùng đến công cụ wipe HDD là xong có điều nếu wipe sẽ mất hết dữ liệu còn nhẹ nhàng tình cảm cứ delete phân vùng cần cài win xong đó tạo lại như mình bảo là OK
uhm, thank nhé!

Bài xem nhiều