• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help máy tính e màn hình sock lắm

minh_ng2000

Death Moderator
Thành viên BQT
Thích
813
đang dùng thì bị hay là mới mở lên là bị thế e
trước mắt xem lại cap màn hình trước xem có bị gì ko nhé, nếu mà dùng card rời thì tháo ra chùi lại nhé

P/S: sao mà nhìn màn hình của e giống như đang test thế :D

kimchinh

Member Tâm Huyết
Thích
982
đang dùng thì bị hay là mới mở lên là bị thế e
trước mắt xem lại cap màn hình trước xem có bị gì ko nhé, nếu mà dùng card rời thì tháo ra chùi lại nhé

P/S: sao mà nhìn màn hình của e giống như đang test thế :D
tự dưng nó bị thế nào card màn hình ra thì nó chạy đk lên k nghiễu thì được lúc nó hiện màn xanh chữ trắng và có luc tự tắt máy khó hỉu lắm

vetconpopu

Member Chính Thức
Thích
27
Nhìn như ma trận ấy nhỉ , Bạn xem lại Driver VGA xem cài đúng ko?, card màn hình rời nếu có thì lấy ra lau lại.Không thì bạn hay dự tính trường hợp xấu nhất là thay cả màn

kimchinh

Member Tâm Huyết
Thích
982
cái này dễ thôi cu em à
lấy thanh ram ra lâu sạch đi mở lên là ok ấy mà
Đã làm ok không đk thật là buồn, thay ra khác cũng k đk
Nhìn như ma trận ấy nhỉ , Bạn xem lại Driver VGA xem cài đúng ko?, card màn hình rời nếu có thì lấy ra lau lại.Không thì bạn hay dự tính trường hợp xấu nhất là thay cả màn
Màn cắm máy vẫn ok

vetconpopu

Member Chính Thức
Thích
27
Đã làm ok không đk thật là buồn, thay ra khác cũng k đk
Màn cắm máy vẫn ok
E quan sát các sọc màn của bác thì có vẻ giống như đã lỗi VGA,các sọc xen kẽ khá đều nhau,Bác cài và xem lại VGA xem

minh_ng2000

Death Moderator
Thành viên BQT
Thích
813
bác xem lại MAIN nhé, coi chừng nó bị chạm MAIN

thổi bụi cho e nó đi bác, rồi kiểm tra xem có cái gì lạ ko

kimchinh

Member Tâm Huyết
Thích
982
bác xem lại MAIN nhé, coi chừng nó bị chạm MAIN

thổi bụi cho e nó đi bác, rồi kiểm tra xem có cái gì lạ ko
Bây tối rùi làm cũng vất để có gì mai xem lại, như mak nó cũng muốn vứt rùi, dùng 4,5 năm rùi

minh_ng2000

Death Moderator
Thành viên BQT
Thích
813
vậy thì mua cái khác cho nhanh nhé bạn :brick:

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
Ý kiến hay như mak đầu tiền là tiền đâu hehe, mai vệ sinh hết dùng tạm lấy vài năm kaka. lúc đó thành đồ cổ bán lại đắt.
Đồ điện tử chứ không phải đồ gì ngon mà để thành đồ cổ sẽ bán đắt nhé, loại này hỏng thì chỉ có vứt đi, bán đồng nát thôi :)) Không thay cáp được thì chỉ có thay con màn hình mới thôi :D Giống mình, đang bị mất 1 nửa màn hình đây. chưa có tiền sửa :(

dieuuocgiandon

Củ Chuối cute
Thành viên BQT
Thích
236
Đồ điện tử chứ không phải đồ gì ngon mà để thành đồ cổ sẽ bán đắt nhé, loại này hỏng thì chỉ có vứt đi, bán đồng nát thôi :)) Không thay cáp được thì chỉ có thay con màn hình mới thôi :D Giống mình, đang bị mất 1 nửa màn hình đây. chưa có tiền sửa :(
máy cu e nó la pc mà còn e là laptop mà hỉ
bị nữa màng hình là do quá trình e xách đi xách lại nó bị trệt cáp sai nên bị 1 nữa màng hình,đêm ra tịm nó đóng lại dây cáp màng hình là ok nhé.
mới học nên biết thế thôi :D

khoatrinh22

Member Danh Tiếng
Thích
354
Khà khà , chỉ mỗi cái VGA mà dài cả trang nhỉ .
Ko phải tự dưng nó ngỏm củ tỏi đâu ... do nhà sx lập trình đó , hết hạn sử dụng thui :still_dreaming:
" Ko xem thời sự sáng nay à , nhà sx tính thời gian sử dụng cho sản phẩm (100%) , thì 98% là xài vĩnh viễn , 2% là toi theo lập trình ko có đồ thay ... mua đồ mới " :ah:

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm