• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help !!! USB tự nhiên tạo shortcut USB đường dẫn thẳng vào file Rundll32.exe là sao các bác :(

PhongPheo88

Member Chính Thức
Thích
3
Em copy tài liệu vào mày em đàng hoàng như bình thường ( máy em ko có virus ) vì em dùng cả KIS và Malwarebytes .
Em cắm sang máy khác để copy thì tự nhiên nó hiện ra thế này ???

Em thấy lạ lạ nhưng vẫn click hình shortcut vào bình thường hiện ra các dữ liệu của em và em copy vào máy kia !
Nhưng về nhà ...em mở USB ra thì nó vẫn hiện ra như này ...nhưng em click vào thì lại lỗi và em tìm thì nó hiện đường dẫn ra file hệ thống system??? là file Rundll32.exe
Em lên mạng xem hình như đấy là vius ( em nghĩ chắc lây từ máy kia qua ) . Giờ xâm nhập vào máy em rồii . Em thấy lạ ở chỗ PC em cài KÍS và Malware chả lẽ nó lại
không phát hiện ra @@.

Các bác chuyên gia giúp em gỡ bỏ con virus này với !!!
Em cảm ơn và hậu tạ :burn_joss_stick: