• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Hiren's BootCD 15.2 USB [Full fix]

islandvt

Member Chính Thức
Thích
15
Hiren's Booting USB, em đã tổng hợp lại fix lỗi thiếu file ghost.7z + copy để USB boot được
Em làm theo hướng dẫn của website chính thức nhưng review lại cho các bác dễ làm + độ tin cậy cao :D

Bước 1: Format USB trước (Cần USB 1GB trở lên)

Bước 2: Chạy file grubinst_gui và làm theo hướng dẫn như hình

Bước 3: Copy toàn bộ file trong thư mục Hiren's.BootCD.15.2 mà em đã chuẩn bị sẵng vào trong USB là có thế boot được ngon lành :)

p/s: Em đã thử và thành công, bẻ khóa mật khẩu máy tính = đút USB vào 30s là xong hoặc ghost win lợi hại và nhiều tính năng khác :D
chúc các bác thành công!

+ Bonus thêm soft boot usb windows bằng file iso (win 7/8/8.1): http://www.fshare.vn/file/TZT2Q8527T/
Download Hiren's.BootCD.15.2 USB
http://www.fshare.vn/file/T4HX00137T/

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
Hiren's Booting USB, em đã tổng hợp lại fix lỗi thiếu file ghost.7z + copy để USB boot được
Em làm theo hướng dẫn của website chính thức nhưng review lại cho các bác dễ làm + độ tin cậy cao :D

Bước 1: Format USB trước (Cần USB 1GB trở lên)

Bước 2: Chạy file grubinst_gui và làm theo hướng dẫn như hình

Bước 3: Copy toàn bộ file trong thư mục Hiren's.BootCD.15.2 mà em đã chuẩn bị sẵng vào trong USB là có thế boot được ngon lành :)

p/s: Em đã thử và thành công, bẻ khóa mật khẩu máy tính = đút USB vào 30s là xong hoặc ghost win lợi hại và nhiều tính năng khác :D
chúc các bác thành công!

+ Bonus thêm soft boot usb windows bằng file iso (win 7/8/8.1): http://www.fshare.vn/file/TZT2Q8527T/
Download Hiren's.BootCD.15.2 USB
http://www.fshare.vn/file/T4HX00137T/
Đặt thư mục HBCD trong USB thế này rất dễ bị "dính" virus, nên chọn cách boot từ file ISO

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
file ISO bác boot thế nào hay zậy :))
Sử dụng Grub4Dos, tạo file menu.lst ở trong USB. Code để boot :
Mã:
title Hirens Boot CD 15.2
map --mem /Hiren'sBootCD.iso (0xff)
map --hook
root (0xff)
chainloader (0xff)
Tuy nhiên cách này ko sử dụng dc các phần mềm bên trong HBCD, muốn sử dụng đc thì boot vào MiniXP rồi "Mount as ImDisk Virtual Disk"

Sửa lần cuối:

binharsenalpc

chuẩn rồi
Thích
123
bác để thư mục HBCD như thế kia sẽ có ngày ăn đạn :D tốt nhất boot nguyên từ file iso cho an toàn:) bạn làm như vậy sẽ có ngày usb hỏng:feel_good:

islandvt

Member Chính Thức
Thích
15
bác để thư mục HBCD như thế kia sẽ có ngày ăn đạn :D tốt nhất boot nguyên từ file iso cho an toàn:) bạn làm như vậy sẽ có ngày usb hỏng:feel_good:
sao mà USB hỏng dc bác, USB của em bỏ vào máy giặt còn chưa sợ :D
bỏ vào thư mục HBCD sao có ngày ăn đạn vậy bác em ko hiểu?

binharsenalpc

chuẩn rồi
Thích
123
sao mà USB hỏng dc bác, USB của em bỏ vào máy giặt còn chưa sợ :D
bỏ vào thư mục HBCD sao có ngày ăn đạn vậy bác em ko hiểu?
bỏ vào thư mục HBCD sao có ngày ăn đạn vậy bác em ko hiểu > có nghĩa là sẽ bị nhiễm viruts siêu đa hình đó :D

islandvt

Member Chính Thức
Thích
15
bỏ vào thư mục HBCD sao có ngày ăn đạn vậy bác em ko hiểu > có nghĩa là sẽ bị nhiễm viruts siêu đa hình đó :D
thanks bác nha do đây là bản em tự làm tự chụp hình nên cứ em yên em ko biết bỏ virus vào đâu :)

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm