• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

hỏi cách thay đổi icon my computer , thùng rác và network my documents

sirenangel

Member Tích Cực
HoaHong
0
muốn vọc vạch ah?:)
dùng resource hacker mà mổ sẻ thằng shell32.dll ra. thích thay icon j thì thay cái đó

casawa

Member Tích Cực
HoaHong
0
file shell32.dll, mod các icon thuộc nhóm icon

lần lượt, tương ứng từ trái qua phải
ICONGROUP,16,
ICONGROUP,127,
ICONGROUP,18,
ICONGROUP,33,
ICONGROUP,32,

Nếu bạn không biết cách dùng, mở file ResHacker.hlp, xem mục Commandline Scripting
bạn ơi mình copy file shell của bản win xp mod wa máy mình và restar lại máy mình thấy mấy cái icon group đó mod hết rồi nhưng nó cũng ko lên

hoangthien92ksb

Member Tích Cực
HoaHong
0
bạn ơi mình copy file shell của bản win xp mod wa máy mình và restar lại máy mình thấy mấy cái icon group đó mod hết rồi nhưng nó cũng ko lên
copy trực tiếp dễ bị lỗi bạn dùng cái này mà thay thế Replacer

MaterSystem

Member Danh Tiếng
HoaHong
0
Sorry, do mình hay dùng script ResHacker kết hợp mod thủ công nên nhìn lộn thành tên file. Các icon đó nằm ở vị trí: Icon Group > 16, 235, 18, 241, 240

Sửa lần cuối:

casawa

Member Tích Cực
HoaHong
0
Sorry, do mình hay dùng chức năng Save all Resources ..., để dễ tìm icon cần mod cho nhanh, xong tạo script mod file nên nhìn lộn sang tên file. Các icon đó nằm ở vị trí này cơ: Icon Group > 16, 235, 18, 241, 240
bạn ơi mình đã copy file shell32 có icon mình thích vào bản win của mình rồi nhưng nó ko thay đổi nghe nói là phải lưu lại gì đó bạn giúp mình với

MaterSystem

Member Danh Tiếng
HoaHong
0
bạn ơi mình đã copy file shell32 có icon mình thích vào bản win của mình rồi nhưng nó ko thay đổi nghe nói là phải lưu lại gì đó bạn giúp mình với
Replacer file shell32.dll (đã mod) vào C:\Windows\system32\shell32.dll (chưa mod), nên check mã MD5 file shell32.dll (đã mod) trước và sau khi replacer, để kiểm tra xem file đó có đúng đã được replacer hay chưa

Vào Task Manager > End Process explorer.exe > File > New Task (Run ...) > C:\Windows\explorer.exe

Nếu vẫn không hiện icon mới mod thì del file C:\Documents and Settings\{User}\Local Settings\Application Data\IconCache.db

Và làm lại bước Task Manager > End Process explorer.exe > File > New Task (Run ...) > C:\Windows\explorer.exe

Sửa lần cuối:

casawa

Member Tích Cực
HoaHong
0
Replacer file shell32.dll (đã mod) vào C:\Windows\system32\shell32.dll (chưa mod), nên check mã MD5 file shell32.dll (đã mod) trước và sau khi replacer, để kiểm tra xem file đó có đúng đã được replacer hay chưa

Vào Task Manager > End Process explorer.exe > File > New Task (Run ...) > C:\Windows\explorer.exe

Nếu vẫn không hiện icon mới mod thì del file C:\Documents and Settings\{User}\Local Settings\Application Data\IconCache.db

Và làm lại bước Task Manager > End Process explorer.exe > File > New Task (Run ...) > C:\Windows\explorer.exe
ko có IconCache.db bạn ơi đã hiện các file ẩn rồi

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
HoaHong
0
BẠN CÓ PHẦN MÊM THAY ĐỔI FILE HỆ THỐNG MÀ KHÔNG CẦN VÀO HIREN BOOT SHARE CHO MÌNH VỚI
Bạn thay bằng các phần mềm chuyên dụng để Mod win ấy, trên GG rất nhiều, nhưng nhớ cẩn thận kẻo lỗi win đó nhé =)

Gửi từ Oppo N1 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Bài xem nhiều