• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Hỏi cài đặt để boot win qua usb

Kiroto

Member Chính Thức
Thích
3
Như tiêu đề. Mình vào phần boot trong máy mà không biết cài đặt như thế nào ợ. Mà không biết máy mình có hõ trợ boot qua usb không nữa. Mọi người giúp mình với.
Tiện thể cho mình xin link file win iso xp sp3 luôn nhé.
P.s: lần đầu tiên đăng bài thế này không biết phạm quy không.

Kiroto

Member Chính Thức
Thích
3
có ai giúp với.

jinxed

Member Chính Thức
Thích
16
boot usb device first enable len la` ok ban nhe :D

jinxed

Member Chính Thức
Thích
16
mình để enable rồi và cắm usb vào mà không được
mình cũng đang xài main intel mình chọn boot usb device first enable ok bình thường bạn thử check khả năng boot của usb thử xem

Kiroto

Member Chính Thức
Thích
3
mình cũng đang xài main intel mình chọn boot usb device first enable ok bình thường bạn thử check khả năng boot của usb thử xem
check thế nào hả bạn. dùng đầu độc thẻ nhớ được không nhỉ?

huubinh_93

Member Tích Cực
Thích
18
Bạn làm USB dc chưa?

Bạn chọn Flopppy Drive xem có được ko?

Nếu ko được nữa thì mình teamviewer, làm cho Main của bạn Boot USB cho...

binharsenalpc

chuẩn rồi
Thích
123
:D cắm usb vào khởi động lại máy sau đó để ý xem nút f nào là để vào boot menu nào :D sau đó chọn dòng hask disk> tên usb mà thẳng tiến thôi :D

jinxed

Member Chính Thức
Thích
16
Cắm USB , vào BIOS như trên
Khung Hard Disk Order bạn chọn tên USB của bạn vừa cắm
Khung Boot Devices Priority bạn chọn Hard Disk Drivers
cái mobo bios của intel nó không cho chỉnh giống anh đâu em đã xài qua hơn 4 cái main intel rồi chỉ có 1 mục duy nhất boot usb là boot usb device first thôi

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
cái mobo bios của intel nó không cho chỉnh giống anh đâu em đã xài qua hơn 4 cái main intel rồi chỉ có 1 mục duy nhất boot usb là boot usb device first thôi
Thường có 2 kiểu đó là USB-HDD và kiểu nữa là Hard Disk Drivers. Ta chỉ cần vào Hard Disk Devices xem list các thiết bị ổ cứng, move nó lên 1st là nó tự boot

jinxed

Member Chính Thức
Thích
16
Thường có 2 kiểu đó là USB-HDD và kiểu nữa là Hard Disk Drivers. Ta chỉ cần vào Hard Disk Devices xem list các thiết bị ổ cứng, move nó lên 1st là nó tự boot
à cái đó mình phải chỉnh trong boot menu tybe và chỉnh thành manual nếu không nó cũng chi mặc định boot theo thứ tự chứ nó không cho move lên đâu nó khóa im đó luôn

binharsenalpc

chuẩn rồi
Thích
123
Ê khởi lại máy tính xem màn hình nền bios bạn mở mắt to ra xem nút nào để vào menu boot nào :D sau đó ấn vào hiện lên cái bảng có các hàng chữ thì chọn hask disk > tên usb nha

jinxed

Member Chính Thức
Thích
16
Ê khởi lại máy tính xem màn hình nền bios bạn mở mắt to ra xem nút nào để vào menu boot nào :D sau đó ấn vào hiện lên cái bảng có các hàng chữ thì chọn hask disk > tên usb nha
main intel nó ngu lắm bác có dúng 1 chữ F2 for bios setting

binharsenalpc

chuẩn rồi
Thích
123
main intel nó ngu lắm bác có dúng 1 chữ F2 for bios setting
thế là trong bios bị ai tắt :D vào bios bật lên như mấy bạn hướng dẫn ở trên :
+ nhân tiện cho hỏi bạn cài win hay khởi động hiren's boot thế

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm