• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[Hỏi] Máy laptop mình bị virus Worm/Brontok.C

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Thích
2,556
ngoài thằng này còn thằng nào ko bạn
KIS vô địch bạn nha, ngoài thằng đó thì BKAV cho nhanh lưu ý xài BKAV thì bạn biết dc câu trả lời là zì rùi :D

ngotanphat

Member Tích Cực
Thích
124
Cài lại win cho nó sạch bạn ơi
:big_smile:
nói như bạn thì mình lên đây hỏi làm gì nũa. virus nó ko nằm ở ổ C , nằm ổ D mà ổ D dữ liệu nhiều ko thể format :doubt:

Kis đi bạn. Nếu kis diệt đc bạn đừng diệt nó nha , bạn cách ly nó rồi tìm theo đường dẫn và nén nó lại với pass rồi share cho mình đc k ?(cám ơn trước)

Đặng Thành Mạnh

Member Chính Thức
Thích
13
ngoài thằng này còn thằng nào ko bạn
Hình như KIS có công cụ kaspersky rescue disk chuyên dùng để diệt virus cho những máy đã bị dính virus,bạn thử nhờ ai đó(máy tính chưa bị virus và có cài KIS ) tạo 1 đĩa cd kaspersky rescue disk hoặc USB kaspersky rescue disk nhe. Chứ nhiều con virus nó k cho cài chương trình diệt virus để giết nó đâu. Sau khi có kaspersky rescue disk rùi bạn quét 1 lần ở chế độ bình thường xong vào safe mode quét thêm lần nữa là ok . Sạch sẽ thui kaka

Thích
121
Hình như KIS có công cụ kaspersky rescue disk chuyên dùng để diệt virus cho những máy đã bị dính virus,bạn thử nhờ ai đó(máy tính chưa bị virus và có cài KIS ) tạo 1 đĩa cd kaspersky rescue disk hoặc USB kaspersky rescue disk nhe. Chứ nhiều con virus nó k cho cài chương trình diệt virus để giết nó đâu. Sau khi có kaspersky rescue disk rùi bạn quét 1 lần ở chế độ bình thường xong vào safe mode quét thêm lần nữa là ok . Sạch sẽ thui kaka
đã thử làm như bạn . quét 1 ngày trời vẫn còn . diệt ko sạch đc . mình quét từ USB của KIS

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
652
Tình hình là máy mình bị dính con virus Worm/Brontok.C theo Avira Internet Security báo mà mình diệt ko đc .virus nó sinh ra tên folder.exe . bạn nào biết cách diệt nó chỉ dùm mình .
Mấy kiểu virus thủ công này diệt dễ mà, chỉ sợ nhất loại nào nó lây lan làm hỏng cấu trúc file exe thì bó tay. Con này hình như nó disable registry, task manager, ko cho hiện file ẩn.
Các công cụ cần thiết gồm HijackThis, XueTr
Link : http://www.softpedia.com/get/Internet/Popup-Ad-Spyware-Blockers/HijackThis.shtml
http://www.xuetr.com/download/XueTr.zip
Sử dụng 2 tool này để phân tích xem virus nó "nằm vùng" ở đâu, nó tác động như thế nào đến hệ thống. Từ đó có phương án cụ thể để giải quyết

Thích
121
Mấy kiểu virus thủ công này diệt dễ mà, chỉ sợ nhất loại nào nó lây lan làm hỏng cấu trúc file exe thì bó tay. Con này hình như nó disable registry, task manager, ko cho hiện file ẩn.
Các công cụ cần thiết gồm HijackThis, XueTr
Link : http://www.softpedia.com/get/Internet/Popup-Ad-Spyware-Blockers/HijackThis.shtml
http://www.xuetr.com/download/XueTr.zip
Sử dụng 2 tool này để phân tích xem virus nó "nằm vùng" ở đâu, nó tác động như thế nào đến hệ thống. Từ đó có phương án cụ thể để giải quyết
Con này thì ko thiệt hại gì nhiều . chỉ sinh ra folder.exe , lúc trước đi đôi với con này còn 1 con nữa tên gì mình quên rồi . nó sinh ra *.tmp . sinh nhiều lắm cả vài chục ngàn giờ ko thấy nữa , chỉ còn con này .

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
652
Con này thì ko thiệt hại gì nhiều . chỉ sinh ra folder.exe , lúc trước đi đôi với con này còn 1 con nữa tên gì mình quên rồi . nó sinh ra *.tmp . sinh nhiều lắm cả vài chục ngàn giờ ko thấy nữa , chỉ còn con này .
Mấy con này nên boot vào MiniXP hoặc WinPE để "xử lý" sẽ hiệu quả hơn

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm