• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[Hỏi PBM] Nên dùng phần mềm diệt vius nào cho máy có cấu hình tương đối yếu?

Anh chị em PBM đang dùng phần mềm diệt vius gì ?

• Số thành viên bình chọn
    19

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Thích
666
Cứ avast mà dùng bạn nhé. Nó chạy không chiếm nhiều tài nguyên hệ thống, không có tình trạng máy bị giật và lác đâu, còn về chất lượng với độ an toàn thì khỏi phải nói rồi;) Thân!

tranvannhands95

Member nổ
Thích
46
Cứ avast mà dùng bạn nhé. Nó chạy không chiếm nhiều tài nguyên hệ thống, không có tình trạng máy bị giật và lác đâu, còn về chất lượng với độ an toàn thì khỏi phải nói rồi;) Thân!
cám ơn lời khuyên của bạn ,mình sẽ tiếp tục lắng nghe thêm những ý kiến khác :)

Max1996

Member Tích Cực
Thích
17
Dùng Eset ấy,chất lượng khỏi bàn, rất tốt
Lên google gõ eset 5 portale, thực chất bây h chủ topic đã nâng link down lên bản Eset6 mới rồi nhưng vẫn để tide là Eset5
Xài portable rất tiện cho máy yếu, khi nào cần thì bật lên chạy, ko lo tốn tài nguyên hệ thống. Còn nếu setup bt thì dù ko bâth thì nó cũng sẽ chạy ẩn, bất kể chương trình virus nào cũng thế, ko tắt đk, do đó máy rất nặng

tranvannhands95

Member nổ
Thích
46
Lên google gõ eset 5 portale, thực chất bây h chủ topic đã nâng link down lên bản Eset6 mới rồi nhưng vẫn để tide là Eset5
Xài portable rất tiện cho máy yếu, khi nào cần thì bật lên chạy, ko lo tốn tài nguyên hệ thống. Còn nếu setup bt thì dù ko bâth thì nó cũng sẽ chạy ẩn, bất kể chương trình virus nào cũng thế, ko tắt đk, do đó máy rất nặng
Mình chưa bao h dùng Eset cả nên cũng rất mơ hồ về cái này ,nhưng dù sao cũng cảm ơn ý kiến của bạn

khoatrinh22

Member Danh Tiếng
Thích
354
Tốt nhất ko nên cài , nếu xài ko liên qun nhiều tới mấy cái trang web "tả bí lù"
Còn ko thì xài em bản quyền , sẽ chậm máy đó :boss:

tranvannhands95

Member nổ
Thích
46
Tốt nhất ko nên cài , nếu xài ko liên qun nhiều tới mấy cái trang web "tả bí lù"
Còn ko thì xài em bản quyền , sẽ chậm máy đó :boss:
cài thì chắc chắn sẽ cài ,mà "tả bí lù" là gì vậy ạ ?

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Thích
666
Avira làm sao bằng avast được, thứ hạng của avast luôn xếp cao hơn avira. máy mình cấu hình e5400, ram 2G chạy avast vèo vèo. cơ sở dữ liệu virut của avast được cập nhật thường xuyên. Avast luôn là sự lựa chọn tốt nhất cho dù đó chỉ là phiên bản free antivirut:p

lightman

Member Chính Thức
Thích
6
kis và kav tắt được chảy ẩn ak bạn. Dùng kav thì nhẹ hơn kis tí :D

huy_ctn

Moderator
Thành viên BQT
Thích
331
Nói về chuyện cài pm diệt virus thì t cài quá nhiều rồi dùng đủ các hãng thì có nhận xét như sau. Phần mềm diệt và bảo vệ tốt nhất KIS nhưng cũng khá nặng máy => máy yếu không nên dùng.
Bảo vệ cũng khá là NIS nhưng nó lại rất hay nhận nhầm mấy cái cr@ck là virus rất phiền.
Avira ông trùm Free nhưng cũng trùm trong việc nhận nhầm và xóa không cần biết.
Cuối cùng mình chọn Avast rất nhẹ, diệt virus khá, ít nhận nhầm, máy yếu bạn chỉ cần cài bản Free là đủ.

minhquy92

Member Tích Cực
Thích
14
xài avast đi free tới năm 2038 còn nếu mà thấy vẩn nặng thì khỏi xài hay là xài bk hay mc cho nhẹ nói chung nếu ko vào web đen hay là fb nhấp link tùm lum thì khó bị

ngotanphat

Member Tích Cực
Thích
124
Avira làm sao bằng avast được, thứ hạng của avast luôn xếp cao hơn avira. máy mình cấu hình e5400, ram 2G chạy avast vèo vèo. cơ sở dữ liệu virut của avast được cập nhật thường xuyên. Avast luôn là sự lựa chọn tốt nhất cho dù đó chỉ là phiên bản free antivirut:p
Cho mình hỏi vấn đề này nha bạn ? có 2 soft : 1 soft dung lượng 500MB và soft còn lại dung lượng 1GB khi cài vào máy thì soft nào nặng máy bạn ? Mình k biết nên hỏi

Avast được cái tiếng việt và Mã rất rất dễ tìm về chức năng phát hiện virus thì chưa chắc nó hơn Avira đâu nhé bạn.
Giao diện Avast thì khỏi nói xấu đê tiện biểu tượng cũng vậy xấu kinh. Mình nói that chứ k có ý nói gì bạn nhé

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Thích
666
Cho mình hỏi vấn đề này nha bạn ? có 2 soft : 1 soft dung lượng 500MB và soft còn lại dung lượng 1GB khi cài vào máy thì soft nào nặng máy bạn ? Mình k biết nên hỏi

Avast được cái tiếng việt và Mã rất rất dễ tìm về chức năng phát hiện virus thì chưa chắc nó hơn Avira đâu nhé bạn.
Giao diện Avast thì khỏi nói xấu đê tiện biểu tượng cũng vậy xấu kinh. Mình nói that chứ k có ý nói gì bạn nhé
ồ, nếu bạn không tin cũng chẳng sao. nhìn lên phía trên và xem số lượng bình chọn cho Avast hơn Avira như thế nào. Còn nói về khả năng nhận diện virut hay web độc hại thì xin lỗi chứ avira còn kém xa. Avira cài vào lâu hơn, update cũng lâu hơn. Nếu bạn nói giao diện Avast xấu thì vui lòng xem lại cho kĩ trước khi nói và nên cập nhật các bảng xếp hạng antivirut để xem avira nó đứng sau hay trước avast rồi nói tiếp.

n1dminhd

Member Tích Cực
Thích
30
-avast bản free thì cộng nhận nhẹ thật
-avast Internet Security thì không nhẹ tí nào, tường lửa, sandbox,... bỏ những cái đó thì lại = avast free rồi

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm