• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[ Hỏi ] Tổng hợp những câu hỏi của mình :)

iamank

Member Danh Tiếng
Thích
159
Hôm nay mình lập topic này để mong các bạn, các anh giải đáp dùm 1 số câu hỏi mà mình thắc mắc :). Đừng trách em vì vốn hơi dốt về máy tính :D

1. Trong ổ D ( không phải ổ hệ điều hành ) xuất hiện 1 số file lạ như hình bên dưới, cho hỏi đó là file j và mình del đc không?

2. Cài hệ điều hành từ ổ đĩa ảo sẽ có phát sinh lỗi trong quá trình sử dụng không?

3. Mình có down về 3 file game Age Of Emprise III nhưng không hiểu sao lúc vào bằng Ultraiso giải nén, cài đặt và nhập Mã thì báo sai mã, nhưng mã đó mình nhập từ 1 Mã có rất nhiều các trang web khác nhau. Có phải do mình down sai ??? Từ topic bên Vn-zoom :http://www.vn-zoom.com/f234/age-of-empires-iii-tong-hop-945700.html

....

Các bạn các anh em diễn đàn giải đáp dùm và cám ơn :)

Mr.P

Thành Viên Cống Hiến
Thành viên BQT
Thích
682
Hình như a đg xài ghost của bác máu :-?
Bác máu vô giải thích kìa :P
mà hình như mấy cái đó là mấy folder của .Net Framework :-?

Love Trang

VietNam peole's Army
Thành viên BQT
Thích
216
Cái trong ổ D của anh hình như là cài Avira trước kia hay Net Fam j` đó
Máy em cũng có nè :-&
Kệ nó đi :))~

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Thích
5,394
1.Mấy cái file giải nén tạm của Net.Framework hay của lúc cài driver ý> xoá đj
2.Không vấn đề gì cả trừ khi file iso bị lỗi
3.Không rảnh vụ này bởi cai game từ lâu rồi :))

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
1 : đây là files rác -> nhớ sử dụng chức năng take ownership vào từng thư mục rồi mới xóa

2 : ý bạn là cài win 7 hoặc win 8 bằng cách mount ổ đĩa ảo rồi cài trên ổ cứng - nó không ổn định bằng cài Format - vì cài ổ ảo nó chỉ ghi đè lên phân vùng Window cũ - thư mục chứa win cũ nằm ở đâu đó ở ổ đĩa C - nên rất dễ bị phân mảnh và phát sinh lỗi sau này

3 : như không chơi game nên không biết - thử comment hỏi Mã trong togic trên xem ?

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
Còn thêm vụ này nữa mới chơi game xong thoát ra nó vầy , icon bị đen, hình thì bị gãy :(

mồ..hình chữ nhật màu đen là của shortcut đó - dùng phần mềm gỡ mũi tên ra đi
nếu không sửa đc thì cài lại máy đi iamank

iamank

Member Danh Tiếng
Thích
159
mồ..hình chữ nhật màu đen là của shortcut đó - dùng phần mềm gỡ mũi tên ra đi
nếu không sửa đc thì cài lại máy đi iamank
Hix sao xui vậy :( tại mới chơi game tí mà :(
Bàn ghost này vào registry không đc un :(

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137

Chú Ý :
Lần sau hỏi đáp nhớ hỏi rõ ràng trọng tâm câu hỏi của bạn nhé! như thế sẽ có lợi cho cả bạn mà lợi cho cả 4rum chúng ta! Nếu có một người mắc lỗi giống bạn! họ sẽ lên google tìm kiếm thắc mắc của họ thì web chúng ta sẽ được họ biết đến

Rất hoan nghênh tinh thần hỏi và trả lời của các bạn!

* Topic này là ngoại lệ ! Lần sau nhớ rút kinh nghiệm nhé bạn.

iamank

Member Danh Tiếng
Thích
159

Chú Ý :
Lần sau hỏi đáp nhớ hỏi rõ ràng trọng tâm câu hỏi của bạn nhé! như thế sẽ có lợi cho cả bạn mà lợi cho cả 4rum chúng ta! Nếu có một người mắc lỗi giống bạn! họ sẽ lên google tìm kiếm thắc mắc của họ thì web chúng ta sẽ được họ biết đến

Rất hoan nghênh tinh thần hỏi và trả lời của các bạn!

* Topic này là ngoại lệ ! Lần sau nhớ rút kinh nghiệm nhé bạn.
À xin lỗi anh, tại em có nhiều câu hỏi nếu lập nhiều topic em sợ bị del bài, hoặc gây loãng 4rum thôi. Lần sau em rút kinh nghiệm :)

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,222
Về mấy cái Folder kia thì cứ dùng soft mà del đi, chịu khó dọn rác thường xuyên vào, còn về shortcut thì khatmau_sr này đảm bảo bản ghost của mình không bao giờ có chuyện như vậy. Hoi e nó rùi, lúc ghost bản của mình vẫn không hề có chuyện đó, lỗi kia là do e nó chơi game ra thì bị, cái dấu shorcut mình đã thay thế bằng 1 hình ảnh trong suốt nên không thấy gì cả, không dùng soft hay chỉnh regedit để xóa mũi tên shortcut đâu.
Còn về regedit thì đơn giản thôi: xóa file regedit.exe trong system32 đi là ok

xlinh

Member Tích Cực
Thích
64
các bác nhà pro khatmau giúp mình với ..........mình đang học autocad........bấy giờ nó bị lỗi ntn ..@};-......các bác xem giúp mình khắc phục lỗi với :(:)(:)(( :-t:-t:-t8->

Love Trang

VietNam peole's Army
Thành viên BQT
Thích
216
Hình như là do mạng đấy :-ss
Với lại cho mình hỏi tí :-ss
Gỡ KIS ra tự nhiên Gadgets nó bị như này :-ss

Với lại cũng bị lỗi fonts nữa :-ss

Ai chỉ cách khắc phục với :((

Vũ Lý

Death Moderator
Thích
916
Đó là những mục rác của Net Fam lúc setup đó. Ko ảnh hưởng gì đâu del hay ko cũng chả sao :)

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm