• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Hỏi về nguồn laptop

batmanajang

Member Mới
Thích
0
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi dùm tí với: máy em asus k55vd mua dc 5 năm rồi.em thường cắm xạc và pin dùng đồng thời.dạo này cứ để qua đêm là nút nguồn pin nháy đỏ dù máy ko bật.em tháo xạc dùng pin thì nút nguồn cũng cứ nháy đỏ và cắm xạc thì ko xạc. (Nếu bị nháy đỏ em tắt máy là vẫn còn đèn xanh ở pin, phải tháo pin ra mới hết mặc dù máy không hoạt động Screenshot_20180112-210816.png ).Mỗi lần như vậy em lại tháo pin ra lắp lại là hết nháy đỏ.ko bt máy em bị vậy là sao ạ.em mới thay lại cục pin cũng vẫn bị.

Sửa lần cuối:

batmanajang

Member Mới
Thích
0
có thể máy bạn chưa bị tắt nguồn hẳn mặc dù bạn đã shutdown.
mới đây bạn có cài lại máy không ?
Mình đã kiểm tra rồi bạn à. máy không còn hoạt động nhưng vẫn sáng đèn, thường máy lên win10 đôi khi bị dính lỗi không tắt hẳn chứ win 7 ko bị. Máy mình thì lâu lâu có ghost, đã thử cài mới mà cũng ko được, mình đọc trên mạng có lỗi mạch pin ko bt đúng hay ko (còn cục pin khẳng định là hoàn toàn ok)

Linkerpt

Hearts Sad....
Thích
489
Mình đã kiểm tra rồi bạn à. máy không còn hoạt động nhưng vẫn sáng đèn, thường máy lên win10 đôi khi bị dính lỗi không tắt hẳn chứ win 7 ko bị. Máy mình thì lâu lâu có ghost, đã thử cài mới mà cũng ko được, mình đọc trên mạng có lỗi mạch pin ko bt đúng hay ko (còn cục pin khẳng định là hoàn toàn ok)
vậy bạn mang ra quán ng ta check nguồn cho nhé.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm