• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[HSSM] Ghost win 7 Ultimate SP1 x64 "Simple Life" (09/2016)

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
VÀI LỜI MỞ ĐẦU :Mhi:
Các bạn vui lòng đọc kỹ toàn bộ bài viết để tránh thắc mắc không cần thiết.
Vẫn mang phong cách của hiepsisoma, không cầu kỳ, không hoa mỹ, chỉ tập trung nâng cao trải nghiệm người dùng. Fix lỗi còn tồn đọng của các phiên bản trước.
Mình cung cấp 3 định dạng, dùng file nào các bạn cũng thu về kết quả như nhau, GHO và TIB dùng cho chuẩn Legacy, riêng ISO cài chuẩn nào cũng được, máy mình không hỗ trợ UEFI nên đây là quà đặc biệt của hiepsisoma dành tặng các bạn có máy chạy chuẩn này.
Hi vọng các bạn có những trải nghiệm tốt với bản ghost, chúc vui.

THÔNG TIN :M034:

* Fix lỗi cr@ck không hoạt động trên 1 số máy
* Fix các lỗi liên quan đến Office
* Giữ nguyên Internet Explorer 8 cho nhu cầu công việc

* Làm từ bộ cài Win 7 Ultimate SP1 x64 (version 6.1 build 7601) download từ Microsoft
* Không cá nhân hóa

* Người dùng tự tạo User
* Win sạch, người dùng tự chọn cr@ck hay dùng Mã bản quyền (xem hình)

* C++ 2005 => 2015, Net Framework 4.6.1 và DirectX 11
* Chống phân mảnh trước khi tạo ghost để tối ưu tốc độ
* Không can thiệp sâu vào hệ thống, cải thiện sự ổn định và mức chiếm ram
* Microsoft Office 2010 Pro Plus (Word, Excel, Powerpoint, Access, Outlook) được tùy chỉnh phù hợp với người Việt (đơn vị đo, font, cỡ chữ, khổ giấy...)

HÌNH ẢNH :Mjogging:

LƯU Ý :M059:

* Những vấn đề về game các bạn vui lòng thảo luận bên box GAME.
* Không nên dùng OnekeyGhost vì thằng này hay lỗi, bạn nào dùng mà trục trặc mình xin phép không hỗ trợ
* Share LAN thì vào services chuyển Windows Firewall thành Automatic, rồi Start lên.
* Chuẩn bị bộ driver ưng ý trước khi tải bản ghost, tham khảo
* Check MD5 bằng FFSJ trước khi bung ghost, sai MD5 thì tải lại.
* Kiểm tra win vẫn chưa @ctive thì restart máy là được.
* Bị lỗi gì mô tả cụ thể, có hình ảnh càng tốt, chỉ nói một chữ "lỗi", mình không giúp được.

GHO : DE532AC1 - F111B05A - 9B4BA8AC - FB615E54

TIB : 643DACD4 - 8082306D - A851DD11 - FC221D3D

ISO : CFDDB7E9 - 99A5135F - 62F1CF78 - F5D8F360
Bạn nào cần win 10 thì qua đây

Sửa lần cuối:

lamtuvi

Member Vip
Thích
231
Thank you Hiepsysoma so much and so much for your sharing.

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
giống như là win đã có sẵn những phần cần thiết rồi,chỉ cần cài như win bình thường xog là dùng luôn,ko phải làm gì nữa hả anh :D hay quá!!!!
3 file ra kết quả như nhau cả :)

NhamThanh

Member Chính Thức
Thích
5
Bác cho em hỏi bản này so với bản Pro hum trước bác mới post có gì khác hem ah, e mới down bản đó về lại thấy bác tung hàng mới, thèm quá ah, hok lẽ lại bắt thằng ku HDD cày cuốc :M034::M034:
Ah mà tiện em hỏi cái bài đó bác xoá đi hay giấu vào đâu em tìm lại mãi hem thấy (bản tháng 8/2016 ấy ạ :M012:)

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
Bác cho em hỏi bản này so với bản Pro hum trước bác mới post có gì khác hem ah, e mới down bản đó về lại thấy bác tung hàng mới, thèm quá ah, hok lẽ lại bắt thằng ku HDD cày cuốc :M034::M034:
Ah mà tiện em hỏi cái bài đó bác xoá đi hay giấu vào đâu em tìm lại mãi hem thấy (bản tháng 8/2016 ấy ạ :M012:)
Xóa rồi, fix ghi trong bài

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm