• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[HSSM] Ghost win 7 Ultimate SP1 x64 "Simple Life" (09/2016)

zamkhongze

Member Mới
Thích
0
cho em hỏi.bạn ghost này giới hạn đến chíp thế hệ mấy. em dùng cho mấy con dell vs asus model mới đều ko tích hợp đủ driver

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,881
cho em hỏi.bạn ghost này giới hạn đến chíp thế hệ mấy. em dùng cho mấy con dell vs asus model mới đều ko tích hợp đủ driver
Bạn tìm mấy bộ driver tổng hợp cài thêm vô, wan driver chẳng hạn

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,881
Ai tháo ghim topic này thì để yên dùm nhé, vô ghim lên lại hoài cũng mệt

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
422
Ơ máy mình cũng chỉ chạy MBR mà vẫn làm chuẩn UEFI đc
Tùy CPU có hỗ trợ Intel VT-x với CPU Intel, AMD-v với CPU AMD hay không ấy mà và phiên bản máy ảo đã hỗ trợ hay chưa và máy có đủ sức gánh để chạy máy ảo hay không. Win XP 32-bit vẫn giả lập Boot UEFI - GPT bình thường đây nè.

Công đoạn test, sử dụng, cảm nhận sản phẩm mình làm trên máy thật, theo thời gian sử dụng thường xuyên, mới nhận ra điểm thiếu sót để cài thiện

Ngoài lề:

- Mà mình thấy chạy giả lập máy ảo Win 10 trên máy tính, bản Enterprise chạy đỡ lag hơn bản Professional nhiều

- 64-bit luôn hỗ trợ cả boot UEFI Mode - GPT Disk và Legacy BIOS - MBR Disk nên kể cả đã cài định dạng MBR Disk thì bây giờ chỉ cần convert qua GPT Disk không cần cài mới, không mất dữ liệu là dùng được luôn, nhiều phần mềm đã hỗ trợ tự động chuyển đổi rồi

Sửa lần cuối:

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,881
Ơ máy mình cũng chỉ chạy MBR mà vẫn làm chuẩn UEFI đc
Máy mình mua hơn chục năm rồi, ko có hỗ trợ UEFI, ko giả lập được luôn, nhưng có 1 cách là làm ghost dạng ISO, bộ cài thì cài chuẩn nào cũng được

hoanchien

Team NewUpload
Thích
1,700
Máy mình mua hơn chục năm rồi, ko có hỗ trợ UEFI, ko giả lập được luôn, nhưng có 1 cách là làm ghost dạng ISO, bộ cài thì cài chuẩn nào cũng được
Làm dạng iso mới đây mình mới làm còn dạng (tib) chạy hoàn toàn bằng UEFI mà

hoanchien

Team NewUpload
Thích
1,700
Nhu cầu của mình hiện tại ko cần bác ạ
Chạy máy lướt web nhanh rồi tạo ghost phục vụ anh e, mình nghĩ nâng cấp là hợp lý, làm con máy bàn như mình case 2 triệu chạy tít mù Main H81 CPU G 2030 ram 6G (đồ mua lại) vẫn ngon bạn,chạy máy ảo win 64 cứ gọi là tít cu mít

haiquang0510

Member Mới
Thích
1
hiepsisoma sao lâu nay không thấy bạn ra ghost phiên bản mới hổ trợ UEFI hay usb 3.0,
bản ghost này ok lắm tuong thích rộng, nhưng khổ nổi máy dòng chíp mới version 6 trở về sau k chạy được k support usb 3.0 nên dành pó tay hi vọng .........
chúc bạn luôn thành công thank!!!!!

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm