• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

hương dẫn cài hdh

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
máy vi tín mình hiện ctri - alt - delete cần giúp
ghi rõ ra thì mọi người mới giúp đc ?

mà phải lỗi này không nè ( Nếu phải thì bạn phải khởi động window xp mini và kiếm 1 usb chép 3 files Ntldr, Ntdetect.com, Boot.ini vào ổ C thì mới khởi động đc )

lecuongviet

Member Tích Cực
ghi rõ ra thì mọi người mới giúp đc ?

mà phải lỗi này không nè ( Nếu phải thì bạn phải khởi động window xp mini và kiếm 1 usb chép 3 files Ntldr, Ntdetect.com, Boot.ini vào ổ C thì mới khởi động đc )

3 File đó kiếm ở đâu ra hả Han Như !~

lecuongviet

Member Tích Cực
up lên cho ai cần ( tải tại đây )
ai bị lỗi trên thì chỉ cần bỏ vào usb rồi vào winmini copy 3 files này vào ổ C là chạy bình thường
không cần dùng BootICE nạp MBR cho lâu lắc
Thanks bạn nhiều !~ .............

yeu_tin_hoc

Member Chính Thức
đúng như hình rồi đó ban. nhưng mình muốn gở ổ cứng bị lỏi của minh ra rồi cắm vào máy khác rồi dùng phần miềm OneKeyGhost đươc không vậy. ai biết làm như vậy chỉ với

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
đúng như hình rồi đó ban. nhưng mình muốn gở ổ cứng bị lỏi của minh ra rồi cắm vào máy khác rồi dùng phần miềm OneKeyGhost đươc không vậy. ai biết làm như vậy chỉ với
bạn cắm qua máy khác cũng vậy và chắc chắn 100% win không vào đc
bạn có muốn giữ bản win hiện tại đang bị lỗi không ? nếu muốn giữ thì bạn phải tìm cách chép 3 file Ntldr, Ntdetect.com, Boot.ini vào ổ C
còn muốn cài mới lại thì nên lên mạng tải 1 bản ghost bỏ vào usb rồi dùng cái này để ghost lại

yeu_tin_hoc

Member Chính Thức
Máy khác đang chạy bình thường mà bạn. mình muốn gắn ổ cứng bị lồi của mình vao máy đang chạy để ghost thôi. gần giông như ghost trực tiếp vậy. nhưng mà ghost vào ổ cứng bị lổi vừa gắn vào. chứ không phải là trên ổ cứng đang chạy. không biết có ai biết không chỉ với

thuong_241286

Member Tích Cực
Nếu chuyển qua ghost thì quá dễ rồi còn gì. Dùng hiren's ghost ở máy của bạn luôn, việc gì phải chuyển đi đâu
Trong trường hợp bạn muốn cắm HDD của bạn vào Case khác cũng ghost được bình thường mà.

Bài xem nhiều