• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Hướng dẫn thay đổi màn nền đăng nhập và lời chào ''Welcome" cho Windows XP

leevo98

Member Tích Cực
Thích
167
Liệu bạn có thích thay đổi một hình nền khi đang vào win mới và lời chào mỗi khi mở máy tính mình lên như thế này ko upload_2015-1-5_22-22-8.png

Đầu tiên các bạn tải ReHacker Silent tại đây
https://app.box.com/s/yub9pfdxkdl6rxt6ss98
Sau đó bạn chọn 1 wallpaper bạn ưa thích để làm hình nền đăng nhập vào win lưu ý wallpaper có đuôi là .bmp
Rồi bạn vào đường dẫn sau
C:\WINDOWS\system32\logonui.exe
rồi mở file logonui.exe bằng rehacker rồi làm như hình

Sau đó bạn bấm vào ô số 1 chọn hình mà bạn muốn thay đổi rồi bấm số 3 Sau đó vào file chọn save lại restar lại máy và hưởng thụ kết quả

Còn muốn thay đổi dòng chữ cho khi vào windows thì bạn cũng mở file logonui.exe bằng rehacker rồi làm như thế này

Sau đó vào file chọn save lại restar lại máy và hưởng thụ kết quả:heyhey:

kusucboy9x

Member Mới
Thích
0
Không làm được những gì như chủ topic vừa chia sẻ, hầu hết các flie em làm đều bị máy từ chối với kiểu "dung lương quá lớn " -"bitmap image is not valid" có cách nào để khắc phục không ạ .

leevo98

Member Tích Cực
Thích
167
Không làm được những gì như chủ topic vừa chia sẻ, hầu hết các flie em làm đều bị máy từ chối với kiểu "dung lương quá lớn " -"bitmap image is not valid" có cách nào để khắc phục không ạ .
cắt bitmap cho nó nhỏ lại Khi save đừng save ở chất lượng cao nhất

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm