• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

(ISO - GHOST) Windows 10 Enterprise LTSC 2019 Build 17763.195 + Office 2019 Auto @ctive by TRAN TRINH

Bạn thấy bộ cài này thế nào?

• Rất tốt

Bình chọn: 8 88.9%
  • Bình thường

Bình chọn: 1 11.1%
  • Chán

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    9
  • Poll closed .

vominhtri278

Member Chính Thức
Thích
2
Mình đã dùng bản này được 1 thời gian và thấy rất hài lòng, hầu như không gặp bất kì vấn đề nào gây khó chịu khi sử dụng cả ...

diamond4ever

Member Chính Thức
Thích
10
cài trên desktop chạy rất là ưng ý, mình định cài trên laptop nhưng chỉ có 1 ổ cứng, thử cài qua USB Flash drive nhưng không được, bạn có thể làm 1 bản dạng file gho. cho mình được không?

trantrinhpro

Member Chính Thức
Thích
46
cài trên desktop chạy rất là ưng ý, mình định cài trên laptop nhưng chỉ có 1 ổ cứng, thử cài qua USB Flash drive nhưng không được, bạn có thể làm 1 bản dạng file gho. cho mình được không?
bạn vào win mini chia thêm 1 ổ rồi click vào file ISO cài trực tiếp lên phân vùng vừa tạo là được, không cần ghi ra USB đâu. Bạn có thể tìm hiểu cách cài song song 2 bản windows trên mạng nếu chưa biết cách

trantrinhpro

Member Chính Thức
Thích
46
Sẵn đây thì hỏi ý kiến ae xem ae muốn (hoặc không muốn) các tính năng nào ở các bản tiếp theo?
  1. Tự động kích hoạt Windows
  2. Tự động kích hoạt Office
  3. Có Microsoft Store
  4. Loại bỏ Windows Defender
Hoặc ae có góp ý gì vui lòng cho mình biết để hoàn thiện bộ cài sau được tốt hơn!

masterbike

Member Chính Thức
Thích
1
Sẵn đây thì hỏi ý kiến ae xem ae muốn (hoặc không muốn) các tính năng nào ở các bản tiếp theo?
  1. Tự động kích hoạt Windows
  2. Tự động kích hoạt Office
  3. Có Microsoft Store
  4. Loại bỏ Windows Defender
Hoặc ae có góp ý gì vui lòng cho mình biết để hoàn thiện bộ cài sau được tốt hơn!
Theo e bác bỏ luôn defender, chrome với foxit vì đã có IE, ae thích dùng gì thì down. Store nếu cài phải bật UAC nên ai thích cũng tự cài được. Nếu là bộ C++ của baltagy lỗi khi cài Adobe. Với cả bác set thử tk admin chứ e dùng office toàn lỗi save khi đang sửa các file cũ, muốn save bình thường phải take full control cả folder tài liệu :(

diamond4ever

Member Chính Thức
Thích
10
bạn vào win mini chia thêm 1 ổ rồi click vào file ISO cài trực tiếp lên phân vùng vừa tạo là được, không cần ghi ra USB đâu. Bạn có thể tìm hiểu cách cài song song 2 bản windows trên mạng nếu chưa biết cách
laptop mình dung lượng 250gb, nếu chia ra không còn bao nhiêu, chạy ghost qua win PE dễ hơn. Có thử các bản ghost khác, nhưng không ưng ý như của bạn. Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiệt tình giúp đỡ, hy vọng bản kế bạn làm thêm bản gho. :M038::M038:

trantrinhpro

Member Chính Thức
Thích
46
laptop mình dung lượng 250gb, nếu chia ra không còn bao nhiêu, chạy ghost qua win PE dễ hơn. Có thử các bản ghost khác, nhưng không ưng ý như của bạn. Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiệt tình giúp đỡ, hy vọng bản kế bạn làm thêm bản gho. :M038::M038:
Nếu mà bạn xóa win cũ đi cài mới thì vẫn cài được trong Win PE như ghost thôi mà. Trong Win PE bạn mout file ISO ra ổ đĩa ảo rồi chạy file setup.exe là cài bình thường luôn. Bản sau mình sẽ làm thêm file GHO để ae dễ lựa chọn.

trantrinhpro

Member Chính Thức
Thích
46
Theo e bác bỏ luôn defender, chrome với foxit vì đã có IE, ae thích dùng gì thì down. Store nếu cài phải bật UAC nên ai thích cũng tự cài được. Nếu là bộ C++ của baltagy lỗi khi cài Adobe. Với cả bác set thử tk admin chứ e dùng office toàn lỗi save khi đang sửa các file cũ, muốn save bình thường phải take full control cả folder tài liệu :(
  • Bản này mình cài thêm Chrome với Foxit vì đa phần văn phòng họ hay dùng, vì nhiều người họ chỉ biết dùng cái gì có sẵn chứ cũng ko biết cài, thứ 2 cũng vì quen dùng từ trước. Nhưng có thể bản sau mình sẽ cung cấp thêm 1 bản chỉ có Office và các phần mềm tối thiểu.
  • Bản này mình ko tắt hẳn UAC mà chỉ tắt thông báo thôi, nên vẫn cài Store bình thường ko cần động đến phần UAC. Chỉ đang phân vân không biết có nên cài sẵn Store ko, vì bản thân Store nó cũng hay chạy ngầm và cũng nhiều người như dân văn phòng thì gần như chả bao giờ động đến.
  • Bộ runtime C++ này mình dùng và cài các sản phẩm của Adobe bình thường, bạn có thể cho biết bạn cài sản phẩm nào của Adobe và bị lỗi gì, nếu có ảnh thì càng tốt, để mình kiểm tra lại.
  • Tài khoản Admin mình để mặc định là nhóm Administrator full quyền mà, bạn có thể chụp lại lỗi và chụp luôn phần Permission của file và folder bị lỗi để mình kiểm tra lại. Chứ ở cty mình mọi ng dùng ko thấy lỗi lầm gì cả.

masterbike

Member Chính Thức
Thích
1
  • Bản này mình cài thêm Chrome với Foxit vì đa phần văn phòng họ hay dùng, vì nhiều người họ chỉ biết dùng cái gì có sẵn chứ cũng ko biết cài, thứ 2 cũng vì quen dùng từ trước. Nhưng có thể bản sau mình sẽ cung cấp thêm 1 bản chỉ có Office và các phần mềm tối thiểu.
  • Bản này mình ko tắt hẳn UAC mà chỉ tắt thông báo thôi, nên vẫn cài Store bình thường ko cần động đến phần UAC. Chỉ đang phân vân không biết có nên cài sẵn Store ko, vì bản thân Store nó cũng hay chạy ngầm và cũng nhiều người như dân văn phòng thì gần như chả bao giờ động đến.
  • Bộ runtime C++ này mình dùng và cài các sản phẩm của Adobe bình thường, bạn có thể cho biết bạn cài sản phẩm nào của Adobe và bị lỗi gì, nếu có ảnh thì càng tốt, để mình kiểm tra lại.
  • Tài khoản Admin mình để mặc định là nhóm Administrator full quyền mà, bạn có thể chụp lại lỗi và chụp luôn phần Permission của file và folder bị lỗi để mình kiểm tra lại. Chứ ở cty mình mọi ng dùng ko thấy lỗi lầm gì cả.
E bị lỗi "Word cannot complete the save due to a file permission error" ở các file word cũ có sẵn trong máy, còn file tạo mới thì không bị, check phần security không thấy full control nên Edit lại permission thì OK.
E cài PS CC 2014 bị nên dùng bộ C++ của Lissabon set up full lại bình thường
Cũng muốn có 1 iso vẫn như bản này mà chỉ bỏ chrome, foxit, defender :boss:, chắc cũng tương tự như ý bác là chỉ có Office và các phần mềm tối thiểu

Mr.Jet

Member Chính Thức
Thích
2
Enterprise LTSC <-- Ngoai lề ! EnterPrise nó hỗ trợ gì nhiều và khác gì với bản Pro ko nhỉ!
Mã Pro up lên bản này được không mọi người !!!

phamhunga3

Member Chính Thức
Thích
20
Có ai dùng bản ghost này bị crash explore ko? đang chạy chương trình or copy khoảng 500GB thì bị out sạch...

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm