• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm New Upload JBBOOT - Công cụ cứu hộ máy tính nhỏ gọn [169MB]

Công Hậu JB

Thành Viên Cống Hiến
Hiren's Boot CD là một công cụ cứu hộ quen thuộc của các kỹ thuật viên, những người yêu thích công nghệ và đam mê máy vi tính. Vì vấn đề bản quyền mà một số phần mềm trong Hiren's Boot CD đã bị lược bớt đi, chính vì điều này mà gây không ít trở ngại cho KTV và cũng đã có rất nhiều bản CD Boot cứu hộ được rebuild lại. Hôm nay Connghaupro199x giới thiệu bản Hiren Boot do mình rebuild, đây là phiên bản đầu tiên, khó tránh khỏi sai sót, hy vọng nhận được ý kiến đóng góp của các bạn để mình hoàn thiện hơn.

Thông tin chi tiết về JBBOOT
Đây là bản Hiren Boot 15.2 mình lược bỏ khá nhiều phần mềm ít người dùng, loại bỏ Minixp, thay vào đó là tích hợp Win7pe, dung lượng chỉ 79mb. Tất cả JBBOOT là 169mb dung lượng siêu nhỏ, mình làm nó với tiêu chí nhỏ gọn mà đầy đủ Lược bỏ soft ít dùng, bỏ minixp vì nó hầu như không chạy được trên các Laptop đời mới, nhận phần cứng khá kém, tích hợp thêm bản Win7pe chất lượng hơn. Tốc độ load nhanh, tích hợp hầu như các softwares cần dùng cho mọi người.

Các software tích hợp trong Win7PE
ActivePasswordChanger
ResetWindowsPassword
AntiDeepFreeze4
BootICE
DiskGenius
Partitionwizard
Softmaker thay thế MSOFFICE
FFSJ
Ghost32
GhostEXP
NT6FastInstall
Recuva
UltraISO
-Ưu điểm: Boot nhanh nhẹ
- Nhược điểm hay bị màn hình xanh khi chạy các soft portable.
- Lổi nhỏ, mình quên tích hợp WinNT nếu các bạn dùng thì tải tại
Dos Program
Partition Tools
+ Acronis Disk Director 10.0 Build 2160
+ Paragon Partition Manager Server 7.0.1274
+ Norton Partition Magic Pro server 8.05
Backup Tools
+ Norton Ghost 11.5.1
+ Acronis True Image Enterprise Server 8.1.945
+ Acronis True Image Home 2013 Plus Pack 16.0.5551
Password & Registry Tools
+ Offline NT/2000/XP/Vista/7 Password Changer
+ @ctive Password Changer 3.0.420
+ Kon-Boot (to bypass Password)
Hard Disk Tools
+ Partition Table Doctor 3.5
+ Ontrack Disk Manager 9.57
+ HDD Regenerator 2011
+ HDAT2 4.53
+ MHDD 4.6
Testing Tools
+ Memtest86+

NTFS Ext2FS, Ext3FS (FileSystems) Tools
+ NTFS4Dos 1.9

:sh:
Hình Nền JBBOOT

DOS

Win7PE Mini

:dl:
JBBOOT
:size:
169 MB (177,741,824 bytes)

:if:

CODE BOOT LOAD HDD - Nhanh
Mã:
title Start JBBoot by JoshiBean FAST
find --set-root --ignore-floppies /JBBoot.iso
map /JBBoot.iso (0xff)
map --hook
root (0xff)
chainloader (0xff)
Code Boot load qua Ram - Chậm hơn chút
Mã:
title Start JBBoot by JoshiBean LOW
find --set-root --ignore-floppies /JBBoot.iso
map --mem /JBBoot.iso (0xff)
map --hook
root (0xff)
chainloader (0xff)
CODE BOOT LK1Click
Mã:
title  Start JBBoot by Joshi Bean
/LK /JBBoot.iso
JBTOOL tích hợp JBOOT vào usb & HDD

Sửa lần cuối:

vuong_7986

Không gì là không thể, nếu chúng ta cố gắng!
Thank, vì bạn đã chia sẻ. Trước tin dùng DLC rùi sang Hoàng Khiển rùi của tự mình giờ đến bản bác có vẻ nhẹ nhanh vừa mượt ah!

oootamct

Member Chính Thức
anh làm cái hướng dẩn cho dân gà mờ như tụi em đi nhìn thích quá mà không biết cài:surrender:

ahridn

Member Tích Cực
Khi dùng JBtool để tích hợp vào ổ cứng thì JBBoot.ISO sẽ phải copy vào đâu. Mình đã thử copy vào ổ C rồi c:\BOOT đều không được. thử tạo thư mục JB thì win báo lỗi.

Công Hậu JB

Thành Viên Cống Hiến
bạn ơi cho hỏi cái boot bằng ram để làm gì vậy ??
Khi ổ cứng hỏng hoặc k có ổ cứng nên boot vào ram bạn. Nhưng ít ai dùng code này lắm
nhẹ và đẹp đấy! tks 4 share
cản ơn hậu nhé đg cần một bản như thế này nhét vô usb cho nhẹ để cái cái ios boot 15 nặng quá
Thank, vì bạn đã chia sẻ. Trước tin dùng DLC rùi sang Hoàng Khiển rùi của tự mình giờ đến bản bác có vẻ nhẹ nhanh vừa mượt ah!
:so1::so1:
chào mừng bác trở lại :D
:D Hè rồi bác, trở về vị trí thôi
anh làm cái hướng dẩn cho dân gà mờ như tụi em đi nhìn thích quá mà không biết cài:surrender:
Khi dùng JBtool để tích hợp vào ổ cứng thì JBBoot.ISO sẽ phải copy vào đâu. Mình đã thử copy vào ổ C rồi c:\BOOT đều không được. thử tạo thư mục JB thì win báo lỗi.
chú conghau ơi sao anh dow về cài vào usb không được vậy :too_sad::too_sad:
Có video trên bài nhá
Bản boot này có vào được bios để ở dạng uefi không bạn?
Mình chưa thử nửa bạn chơi thử xem
HEHE edit lại cái menu chút hậu on face chỉ t cài buil lại cái hình nền nhé View attachment 3444
để bửa nào làm cái video cho ông link để làm luôn, chứ trên mạng die hết :D:D

Sửa lần cuối:

ahridn

Member Tích Cực
Khi ổ cứng hỏng hoặc k có ổ cứng nên boot vào ram bạn. Nhưng ít ai dùng code này lắm

:so1::so1:

:D Hè rồi bác, trở về vị trí thôi

Có video trên bài nhá

Mình chưa thử nửa bạn chơi thử xem

để bửa nào làm cái video cho ông link để làm luôn, chứ trên mạng die hết :D:D
Set lại quyền xem video đê :v

vuong_7986

Không gì là không thể, nếu chúng ta cố gắng!
Chạy JBTools rùi copy JBBOOT.ISO cho lun vào phần vùng ổ C bạn vừa chạy đó!

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Ngược lại là đa số người dùng boot vào RAM :big_smile: vì tốc độ xử lý nhanh, ko "dính dáng" tới HDD nên dễ dàng thao tác và xử lý

nhtuan2007

Member Tích Cực
Ngược lại là đa số người dùng boot vào RAM :big_smile: vì tốc độ xử lý nhanh, ko "dính dáng" tới HDD nên dễ dàng thao tác và xử lý
Còn mình thì kg bao giờ dùng code boot ram, rất là lâu, nếu là bản này thì kg nói, chứ gặp nguyên cục iso khoảng 700MB thì bó tay rồi, nên ưu tiên boot trực tiếp trên file iso, nhược điểm dể bị phân mảnh

Công Hậu JB

Thành Viên Cống Hiến
Set lại quyền xem video đê :v
đây là video riêng tư :too_sad::too_sad:
Xong rồi nhé
Không được nhé bạn. Nó vẫn báo lỗi :v
:D k sài dk thì dùng LK1click mà dùng sửa menu.lst cho nó chạy là dk, k thì post hình lên đây
file iso khủng chạy cmn nổi :big_smile:,

Bài xem nhiều