• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Không chạy được Easy Sysprep ???

123456789a

Member Chính Thức
Thích
10
Như tiêu đề em muốn hỏi tại sao em cài windows 7 trên máy ảo rồi. Mà đến phần chạy ES để làm ghost all main thì hiện lên cái này. Đã dùng quyền của Admin rồi mà vẫn không được. Ai biết xin chỉ giáo

biiheo

Member Chính Thức
Thích
15
up , mình cũng có 1 câu hỏi như bạn này ? M.n giúp với

dieuuocgiandon

Củ Chuối cute
Thành viên BQT
Thích
236
Như tiêu đề em muốn hỏi tại sao em cài windows 7 trên máy ảo rồi. Mà đến phần chạy ES để làm ghost all main thì hiện lên cái này. Đã dùng quyền của Admin rồi mà vẫn không được. Ai biết xin chỉ giáo

mở ẩn administrator lên bạn nhé,rồi vào use administrator mà chạy ES hỉ

biiheo

Member Chính Thức
Thích
15
muốn chỉ từ a-z thì qua yahoo ấy tw rồi chỉ luôn cho thấy viết hơi dài dòng nhé,chỉ xong quay lại topic thank hỉ :D
Cho mình xin yahoo bạn nhé , cảm ơn bạn . Đang có thời gian rảnh nên muốn tìm hiểu cách làm ghost để tạo ra những bản ghost cho riêng mình và bạn bè :D

dieuuocgiandon

Củ Chuối cute
Thành viên BQT
Thích
236
Cho mình xin yahoo bạn nhé , cảm ơn bạn . Đang có thời gian rảnh nên muốn tìm hiểu cách làm ghost để tạo ra những bản ghost cho riêng mình và bạn bè :D
yahoo mình ở dưới cái tên ấy có biểu tượng yahoo ấy nhé clink vào là thấy yahoo

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207
Để chạy được ES bạn cần chạy với tài khoản Administrator mới được, không thể Run as administrator được.
Windows 7, 8 tài khoản Administrator bị ẩn (Disable) bạn phải mở lại nó mới dùng được ES:
Click chuột phải vào Coputer chọn Manage, chọn Local User and Groups, chọn tiếp Users.
Click vào Administrator, bỏ dấu tích ở ô "Account is disabled" => Aplly => OK
Sau đó logoff, đăng nhập vào Acc administrator dùng ES là ok

Ảnh cho rõ nhé:

dieuuocgiandon

Củ Chuối cute
Thành viên BQT
Thích
236
Để chạy được ES bạn cần chạy với tài khoản Administrator mới được, không thể Run as administrator được.
Windows 7, 8 tài khoản Administrator bị ẩn (Disable) bạn phải mở lại nó mới dùng được ES:
Click chuột phải vào Coputer chọn Manage, chọn Local User and Groups, chọn tiếp Users.
Click vào Administrator, bỏ dấu tích ở ô "Account is disabled" => Aplly => OK
Sau đó logoff, đăng nhập vào Acc administrator dùng ES là ok
anh đang tw chỉ làm luôn nhé keke :D là nhanh nhất hỉ ko càn viết dài dòng lâu hiểu;));))

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207
anh đang tw chỉ làm luôn nhé keke :D là nhanh nhất hỉ ko càn viết dài dòng lâu hiểu;));))
Đây là 1 lỗi thường gặp nhất với người mới bắt đầu làm ghost với ES, e muốn viết lại chi tiết 1 chút để có ai đó hỏi còn có chỗ chỉ dẫn thôi :D không phải Team view lúc nào cũng tốt nhất :D

dieuuocgiandon

Củ Chuối cute
Thành viên BQT
Thích
236
Đây là 1 lỗi thường gặp nhất với người mới bắt đầu làm ghost với ES, e muốn viết lại chi tiết 1 chút để có ai đó hỏi còn có chỗ chỉ dẫn thôi :D không phải Team view lúc nào cũng tốt nhất :D tiếc là e đang không rảnh chụp mấy cái ảnnh cho rõ ràng bổ sung vào Topic hướng dẫn làm ghost với ES :D
nên bổ xung thêm tí nữa nhé anh thấy còn thiếu

dieuuocgiandon

Củ Chuối cute
Thành viên BQT
Thích
236
e bổ sung thêm cái ảnh thôi, còn thiếu gì thì a bổ sung thêm :))
haha anh thì chỉ tw làm luôn chứ văn chương nói chả ma me nào hiểu cả hehe.anh làm xong v2 dang test chắc mai có mọi ng ủng hộ và e cung chuẩn bị cho lên trang nhất hi:D

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm