• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help không thể ghost win 10 từ SSD

dinhdung7500

Member Chính Thức
Thích
0
chào các bác em đang ghost win 10 từ SSD bằng onekey nhưng khi rs lại chuẩn bị vào ghost nó báo ko thể vào ghost gì đấy , nhấn enter thì về chọn vào win còn Esc thì vào boot mà boot asus em chã biết gì luôn @@
em mới sài ssd lần đầu cũng ko biết sao
thấy ssd thì NTFS ko biết có cần chuyển gì ko nữa
em đang muốn ghost bản ghost trên 4rum tại vì cái win hiện tại thợ nó cài sài lag quá chịu ko nổi @@ mong các bác giúp em với

duc980102

Member Chính Thức
Thích
56
Một kinh nghiệm mà rất nhiều người để lại đó là đừng bao giờ dùng Onekey Ghost, khả năng lỗi rất cao. Bạn thử dùng Hiren Boot hay DLC Boot vào mini win để bung ghost xem. Nhớ dùng Norton Ghost nhé. Nếu không đc nữa thì kiểm tra lại xem đã @ctive phân vùng chưa, ổ cúng đang để định dạng Mbr hay UEFI. Nếu ổ cứng đang để Mbr thì dùng BootICE check lại Mbr với Pbr xem đã để đúng chưa

dinhdung7500

Member Chính Thức
Thích
0
Một kinh nghiệm mà rất nhiều người để lại đó là đừng bao giờ dùng Onekey Ghost, khả năng lỗi rất cao. Bạn thử dùng Hiren Boot hay DLC Boot vào mini win để bung ghost xem. Nhớ dùng Norton Ghost nhé. Nếu không đc nữa thì kiểm tra lại xem đã @ctive phân vùng chưa, ổ cúng đang để định dạng Mbr hay UEFI. Nếu ổ cứng đang để Mbr thì dùng BootICE check lại Mbr với Pbr xem đã để đúng chưa
thank bác em làm dc rồi chỉ có cái nó lỗi font khó chịu quá trời luôn @@

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
374
Chẳng bao giờ dùng Onekey Ghost cả

Ghost Win lên SSD thì tối thiểu phải dùng Ghost 12 hỗ trợ -notrim

Nếu bung ghost mà báo lỗi thì thêm tham số -notrim vô trước khi bung ghost

ghost32.exe -notrim
ghost64.exe -notrim

Symantec Ghost Tools v12.0.0.10514 (ghost32.exe, ghost64.exe, ghostexp.exe, ghostsrv.exe): https://4share.vn/f/4471727673737d77

ThangHe

Software
Thích
79
để tránh trường hợp lỗi k mong đợi bạn nên có 1 usb boot nhé, ghost win trong môi trường win mini sẽ tốt hơn là onekey

dinhdung7500

Member Chính Thức
Thích
0
Chẳng bao giờ dùng Onekey Ghost cả

Ghost Win lên SSD thì tối thiểu phải dùng Ghost 12 hỗ trợ -notrim

Nếu bung ghost mà báo lỗi thì thêm tham số -notrim vô trước khi bung ghost

ghost32.exe -notrim
ghost64.exe -notrim

Symantec Ghost Tools v12.0.0.10514 (ghost32.exe, ghost64.exe, ghostexp.exe, ghostsrv.exe):

bác cho em pas với luôn bác ơi
cho link mà ko pas giải nén thì em chết luôn @@

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
374
Nhìn hình, hình như bạn bung ghost trực tiếp lên phân vùng Win đang chạy thì làm sao bung được. Bạn boot vào WinPE từ USB/CD mới bung file GHO

Mà bạn có chọn nhầm sang ghost Disk không vậy, vì nhìn thông số GHO rất mâu thuẫn?

Source: ổ đang chứa file GHO là ổ 120 GB, ảnh của phân vùng trong file GHO là 40GB đã dùng gần 14GB

Target: cũng là ổ 120GB nhưng phân vùng khôi phục lại chiếm tới 113906/114473 MB, sẽ khôi phục ~ 120 GB của ổ cứng

Sửa lần cuối:

dinhdung7500

Member Chính Thức
Thích
0
Nhìn hình, hình như bạn bung ghost trực tiếp lên phân vùng Win đang chạy thì làm sao bung được. Bạn boot vào WinPE từ USB/CD mới bung file GHO

Mà bạn có chọn nhầm sang ghost Disk không vậy, vì nhìn thông số GHO rất mâu thuẫn?

Source: ổ đang chứa file GHO là ổ 120 GB, ảnh của phân vùng trong file GHO là 40GB đã dùng gần 14GB

Target: cũng là ổ 120GB nhưng phân vùng khôi phục lại chiếm tới 113906/114473 MB, sẽ khôi phục ~ 120 GB của ổ cứng
:D tại em chưa ghost SSD lần nào
file ghost em để ở ổ E HDD và bây h em muốn ghost SSD hiện đang chạy
tại em cứ tưởng là ép ghost như nên mới vậy
nếu bh muốn ghost thì phải format ổ C ko hả bác

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
374
Bạn tạo USB boot cứu hộ, xong boot vào WinPE, bung ghost

Ghost tự động định dạng lại dữ liệu trên phân vùng bung file GHO, nên việc format thực ra không cần thiết

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm