• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Laptop hay bị tắt khi chạy phần mềm nặng?

langtudaik

Member Chính Thức
Thích
1
Hi mọi người!
Mình đang dùng con HP431 , cho mình hỏi máy sử dụng chạy cái j mạnh là nó tắt cái bụp màn hình tối thui. Mình có đem ra tiệm thì họ bảo là chết card vga? Họ kêu nên chuyển qua card onboard xài lun bỏ card vga? Mình k bít là khi chuyển qua card onboard rồi thì tình trạng tắt máy khi sử dụng phần mềm có bị nữa k ạ?
Và cho mình hỏi thường thì chuyển card vga sang onboard giá khoản nhiu ạ? Nếu đuoc cho mình xin địa chỉ ở khu vực Gò vấp, Q12, HCM ạ. Xin cám ơn

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
421
vệ sinh máy chưa bạn, chạy nóng quá cũng tự tắt

còn chuyển sang vga on thì không tốn công, nôm na nhấn phím tắt vào BIOS, tìm phần Chipset, tìm thiết lập Graphic Adapter, thiết lập về IGD

langtudaik

Member Chính Thức
Thích
1
vệ sinh máy chưa bạn, chạy nóng quá cũng tự tắt

còn chuyển sang vga on thì không tốn công, nôm na nhấn phím tắt vào BIOS, tìm phần Chipset, tìm thiết lập Graphic Adapter, thiết lập về IGD
Vệ sinh máy r bạn, khi mở cái j nặng là quạt nó quay mạnh lắm r tắt cái bụp :(( . Mình vào BIOS k có phần chipset như bạn nói.

Sửa lần cuối:

langtudaik

Member Chính Thức
Thích
1
Có bác nào biết chổ nào gần bên gò vấp hay q12 k ?