• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm New Upload LK Super 1 click v2 - Công cụ cứu hộ nổi tiếng của Langkhach (nay đã ra v2)

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Chào các bạn!
Như các bạn đã biết, trước đây Lãng khách đã giới thiệu công cụ LK Super 1 click v1. Công cụ này tuy rất hữu ích nhưng vẫn còn một số hạn chế:

1. Một số máy đặc biệt có báo lỗi hal.dll (XP)
2. Công cụ không chạy được trên nền Windows 7 hoặc Windows 8 64bit

Lãng khách viết lại công cụ 1 click này để:
1. Khắc phục các hạn chế nêu trên
2. Vẫn duy trì khả năng tạo USB Boot với 1 click
3. Tăng cường khả năng tự động nhận diện HDH, tự động nhận diện nền tảng 32bit hoặc 64bit, tự động nhận diện phân vùng hệ thống
4. Dễ dàng cài đặt chỉ với 1 click
5. Dễ dàng gỡ bỏ cũng chỉ với 1 click (tự động nhận diện đã cài đặt vào hệ thống trước đó để thông báo cho người dùng)
6. Cập nhật các bản Win7 PE mới nhất gần đây được nhiều anh em trên Bkav Forum tập trung xây dựng. Lãng khách test lại trên phương diện cá nhân và đưa sẵn thẳng vào menu boot mặc định gồm có:
- Một bản W7PE32.iso, một bản W7PE64.iso được xây dựng kỳ công và hết sức thiết thực, đáp ứng được hầu hết các yêu cầu từ dễ tính tới khó tính bởi bạn anhdv
- Một bản JULIA.iso kiều diễm long lanh, đáp ứng được phần lớn các nhu cầu cứu hộ cơ bản của anh Tuyến Nguyễn Đình
- Norton Ghost ISO siêu gọn siêu tốc khởi động tốt nhất ngay cả khi Hiren' không thể khởi động (vài MB)
- 2 tuỳ chọn cực kỳ linh hoạt để giúp cài đặt trực tiếp W7 hoặc W8 từ phân vùng ổ cứng bất kỳ (kể cả Logical không có khả năng boot) miễn là không phải phân vùng chuẩn bị cài mới Windows
- Khởi động HDH trên ổ cứng
- Khởi động hoặc MiniXP dạng ISO (đặt tên là BootCD.iso)

Sau đây là một vài bản win7pe mình giới thiệu để các bạn thêm vào menubôt nhé :D
1. Bản W7PE32.iso full công cụ, khởi động cực nhanh (từ ổ cứng trên dưới 1 phút), chiếm dụng tối ưu tối đa tài nguyên:
Mình cũng muốn chia sẻ một bản Mini Win7 32 bit: GT50SP5(251Mb)
(Bản này chỉ có Ghost, WinNTSetup, NT.x Fast Install, 7Zip...), ứng dụng, Drivers được tách riêng.
MD5 :929099b572617b6106859de2fc46849b
Dùng bản PE này tốt nhất là các bạn tải thêm gói ứng dụng ở dưới, giải nén ra thư mục gốc của USB hay ổ cứng thì sẽ trọn vẹn hơn:
Gói ứng dụng cho PE 32 bit (220Mb với 25 ứng dụng rất đỉnh)
password: anhdv
2. Bản PE 64bit hỗ trợ cài Windows 64bit dạng ISO lưu trữ bất kỳ để khỏi phải xả nén, linh hoạt trong xử lý tình huống:
Mini Win7 64 bit (362Mb):

password: anhdv

Hình ảnh khi đã cài ;))

Hướng dẫn thêm cho ae :D
1.Tải về sẽ có 1 file nén dạn .zip ,các bạn click chuột rồi eatract here để giải nén :D

2.Sau khi giải nén sẽ có một file .exe ,các bạn phải click chuột vào file đó ,run as admin như hình :

3.Một cửa sổ dos hiện lên ,các bạn nhấp 1 để cài vào USB ,nhập 2 để cài vào ổ cứng (1 menu boot khi khởi động :D)

4.Đợi cho nó báo thành công ,các bạn ấn phím bất kì để thoát ,quá trình tạo menu boot thành công \m/
Nhờ các bạn test và góp ý thêm cho công cụ nhé !:D

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
hàng hot im lìm vì ae có biết sử dụng fm này đâu............b-)
Có gì đâu ,chỉ cần tải về run as admin cái là nó sẽ tạo cho mình một cái menu boot hoàn chỉnh \m/
Hay là mình up thêm hướng dẫn nữa nhỉ :D
Chỉ buồn cái mất công up thì ae cũng phải thank cái để mình có tinh thần up hướng dẫn cho ae chứ :-s

xlinh

Member Tích Cực
nói chung bạn cứ up fm có hướng dẫn luôn thì tốt wa........:-B.........ae nào ko biết dùng thì đã có hướng dẫn rùi thì ae sẽ biết.........

THANK YOU ! HAPPY GOOD DAY >:D<

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thật ra hướng dẫn trong công cụ của lãng khách cũng khá đầy đủ rồi mà, có gì khó hiểu đâu, 1 công cụ tạo Menuboot cho cả USB, HDD rất đơn giản, nhanh chóng, giúp bạn ghost, cứu hộ lúc cần thiết

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
thôi để em đi sưu tầm hình ảnh cho mọi người dễ hiểu hơn \m/

buinhutminh

I love IT and I love SmartPhone
Thành viên BQT
Có gì đâu ,chỉ cần tải về run as admin cái là nó sẽ tạo cho mình một cái menu boot hoàn chỉnh \m/
Hay là mình up thêm hướng dẫn nữa nhỉ :D
Chỉ buồn cái mất công up thì ae cũng phải thank cái để mình có tinh thần up hướng dẫn cho ae chứ :-s
Mình nghĩ bạn nên kèm up thêm cái hướng dẫn, vì nhìu thành viên vô topic họ cũng ngại cách làm thế nào? :D

goicauvong

Member Tích Cực
ko biết cách sử dụng , chờ hướng dẫn của bạn (có ai có thể chỉ mình thank ở đâu ko ?)

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Mình nghĩ bạn nên kèm up thêm cái hướng dẫn, vì nhìu thành viên vô topic họ cũng ngại cách làm thế nào? :D
Được rồi .đang vất vả kiếm về cho ae đây :D

ko biết cách sử dụng , chờ hướng dẫn của bạn (có ai có thể chỉ mình thank ở đâu ko ?)
Bình tĩnh mình sẽ post ngay :D.
Ps:Lại vấn đề nút thanks :(

quyttht

Quý Ròm
cái này bác LK viết dựa trên comand line của bootice nên cũng bình thường thôi !! hay ở chỗ là mấy cái code nhận diện !!
Cái này dành cho newbie với người ko chuyên !! chứ muốn làm thì = tay và 10s :))

phungtridung

Member Chính Thức
Bạn up thêm cái hướng dẫn cho các ae sủ dụng tớ nghĩ lượng thank sẽ rất nhiều. Và tớ là người đầu tiên. hi..hi

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Rồi đã có ít hình ảnh hướng dẫn cho ae đỡ bỡ ngỡ \m/
Mời ae vào chém tiếp :D.Ai làm được rồi thì đừng quên dấu thanks nhé :D

Bài xem nhiều